กรอง k&n

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย boonmobile, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boonmobile

boonmobile New Member Member

47
    1
    0
    ถ้าเปลี่ยนเป็นกรองk&n แบบใส่แทนของเดิมรถจะวิ่งดีขึ้นไหมครับคือพอจะเห็นผลไหมครับ
    เกียออโอ้นะครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ดีขึ้นครับโดยส่วนมาก
    แต่มันมีองค์ประกอบหลายอย่าง ที่จะดีขึ้นหรือแย่ลง
    ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ รอผู้รู้จริงอธิบายโดยละเอียดนะครับ

3. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ใส่อยู่คับ

ตามความคิดส่วนตัวน่ะคับ แทบจะไม่ได้ต่างจากของเดิมคับ

แต่มันดีตรงที่ล้างทำความสะอาดได้คับ

4. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    อายุการใช้งานนาน (ถ้าดูแลและล้างเคลือบกรองอย่างถูกวิธีน่ะครับ) ข้อเสีย คือราคาเเพงนิดหน่อย ลงทุนครั้งเดียวใช้ได้นานครับ
    รอท่านอื่นมาบอกต่อครับ (จากคนเคยใช้)

5. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    พี่ผมเคยจับเวลา0-200 ดีกว่าเดิมหลายวินะครับ(เน้นว่าหลาย)
    แต่ขับดูก็แค่รู้สึกลื่นๆนิดๆจริงๆครับ
    ปล.คันนั้นเป็น fd2.0 นะครับ

6. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ลงทุนครั้งเดียว ใช้ได้นานครับ ดีกว่าเสียตังเปลี่ยนทีละ 550 บาท
    อัตราเร่งดีขึ้นนิดหน่อยครับ พอจับอาการได้บ้าง แต่อย่าหวังอะไรมากนะครับ

7. boonmobile

boonmobile New Member Member

47
    1
    0
    ขอบคุณครับ

8. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    สะบายใจขึ้นเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้