พีระเมื่อวันที่ 26 ที่ผ่านมา

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 1 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    มีเรื่องราวมากมายอยากจะให้เล่าสู่กันฟัง

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    มีทุกอารมณ์ ในสนาม

3. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    รูปแรก สู้ตายค่ะ

รูป 2 โดนไรมาเนี๊ย

รูป3 กลางลำเลย

ลูป4เนี๊ยไม่รู้ต่อไปจาโดนอาราย

มีทุกอารมณ์ จริงๆ

4. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อืมมมจริงๆด้วย

5. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    1.อารมณ์ดี
    2.อารมณ์เซง
    3.อารมณ์โกรธ
    4.อารมณ์เสียว

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    สนุกมากมาย

7. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ถ่ายรูปไม่จำเป็นต้องเห็นหน้า ก็เสียวได้

8. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    โต้ มามันส์ด้วยคนนะครับ พี่เจี้ยบบบ.... :D

ขอบคุณสำหรับ เทคนิคในสนามที่พี่ไปตอบไว้ใน Hi5 นะครับ
    เดี๋ยวสนามหน้าจะลองนำไปปรับใช้ดูครับ

ตอนนี้ จะพยายามพัฒนาตัวเอง และก็ช่วงล่าง ให้ได้มากๆขึ้นกว่านี้อีก
    แล้วไว้ค่อยทำเครื่องใหม่อีกทีครับ

00

9. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถ้าไม่อยากเซ็ทเทอร์โบ ก็ต้องใช้วิชาตัวเบาครับ.........และทำให้รถมีค่าCG ต่ำกว่านี้ และ ล้อกะยางผมไม่แนะนำให้เปลี่ยนขอบ ใช้อันนี้แหละ ยางหนาๆ ตัดS1 และS2 ได้สบายๆ ล้อไม่ดุ้งไม่แตกอยู่แล้วครับ
    ยกตัวอย่างS2 ตัดทางขวาเอาล้อข้างขวาลงทรายหรือคล่อมเอเพ็กซ์ ไปเลยเหมือนทาคุมิน่ะแหละ....แล้วพุ่งไปเบาลึกได้ในโค้งHONDA เท่านี้ก็แซงได้แล้ว.........แต่ทางตรงก็ช่วยตัวเองนะครับ หึหึ
    ส่วนS1 ตัดทางด้านซ้ายครับ....หลักการแบบเดียวกะS2 แต่คนละด้านเท่านั้นเอง พวก 45 ทำไม่ได้ ต้อง 50 ถึงจะพอไหว....

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    S P O R T T R U C K race....

เชื่อไหมว่า สนามนี้ ไม่มีรถโดนน็อครอบครับ........ทุกคนเร็วขึ้นกันอย่างผิดหูผิดตา อาจะเป็นเพราะว่าได้ซ้อมสนามเปียกกลางคืนด้วย และ
    ซุ่มทำรถกันมาอย่างลงตัว เช่น

พี่อาร์ม................ที่รับคำท้าตาบีว่ามึงโดนกูแน่ๆ!!! และพี่อาร์มก็ทำได้สำเร็จจริงด้วยครับขอบอก

พี่แม็กคราวที่แล้วรถไม่พร้อม แป้นคันเร่งหัก ยางบวม เครื่องไม่ดี ร้อยเรื่องจริงๆ สนามนี้ มาอย่างเทพ ใส่หางมา ทำปั้มมา เปลี่ยนล้อมาพร้อม.........แต่ว่าใส่แรงมาก ล้อแตกไปวงนึง เลยต้องเอาล้อ 15 มาใส่แก้ขัดไปก่อน แต่ก็ทำได้ดีมาก รับไป 2 ถ้วย!!!~

พี่อ๊อฟ เรามาครั้งแรก นำตาแม็กด้วยๆ รถแกก็แรงใช้ได้ แต่เข้าโค้งด้วยความระมัดระวัง ไม่มีหมุนแสดงว่า ควบคุมอารมณ์ได้ที ทั้งที่โดนทั้ง ตาอาร์ม และตาแม็ก ไล่บี้ จิกติดตูดมาไม่ห่างเลย......และพลาดเพราะว่าตาแม็กใช้ความเก๋า(หรือฟรุ้คก็ไม่รู้) เบียดแย่งไลน์กันโค้งสุดทางตรงในรอบสุดท้าย..........ทำให้หมดโอกาสแก้ตัวเลย ตาแม็กเลยฝากแค้นไว้ 1 ดอก .555!!!

โค้ช เจี๊ยบเซ็งสุดๆ ปั้มติกเสือกพัง....ประคองไปได้แต่กดไม่ได้ เห่อ... นี่แหละครับเสน่ห์ของ รถแข่ง ไม่มีอะไรแน่นอนจริงๆ อย่างน้อยเครื่องก็ไม่พังล่ะวะ โล่งอกไปที.....

11. Reloaded

1,378
    32
    0
    อยากไปโว็ย

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เอ็นดูรานซ์ เพื่อนสปอร์ท ทรัค ทั้งหลาย ผมวิงวอน อยากให้ไปกันให้หมดเลยสนามนี้..........งานใหญ่ จริงๆเรียกว่างานของเราเลยก็ว่าได้นะครับ..............อยากให้ไปกันทุกคนเลย............แฟนผมยังไปเลยแล้วเพื่อนๆจะไม่ไปหรอ

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ...!!! งงดิ ว่ามันเกี่ยวไรกัน....

14. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    มิ มิ

15. NONG_SCG

2,132
    3
    0

NO GAP IN LOVE

16. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    อิ อิ แรงๆๆๆๆๆๆ

17. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ฝนตกเซ็งเลย
    ทำช่วงล่างมาใหม่ ซ้อมตอนเช้าไปสองรอบหมดเวลา แทร็กก็ชื้น เก็บอาการไม่ค่อยได้เลย
    พอวิ่งจริงแทร็กเริ่มแห้ง วิ่งพิกลๆสนามนี้ ยังไม่ชินช่วงล่างใหม่
    แต่สนุกดีครับ ขอบคุณในมิตรภาพของทุกคนนะครับ

ล้อ 15 เอามาคืนด้วยเด้อ

18. Reloaded

1,378
    32
    0
    โหย ฝนตกด้วยเหรอ ดีนะที่ติดงานไม่ได้ไปพอดี 555

19. Reloaded

1,378
    32
    0
    ไม่งงหรอกครับ จะแต่งเมื่อไหร่อย่าลืมใช้บริการน้องนะครับ wedding ๆ

20. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ได้อยุ่จัดไป

21. ^poonim^

^poonim^ New Member Lady Member

19
    0
    0
    อ้าว จะแต่งแล้วเหรอ หรือทุกอย่างเดรียมไว้หมดแล้ว ขาดแต่ชื่อเจ้าสาว เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตัดชุดรอมาสามสี่คนแหละ ไม่แต่งสักที

22. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ขอบคุงครับผม.....หวังว่านะ

23. Smother

1,573
    2
    0
    555
    ขอให้สมหวังนะพี่เจี๊ยบ

24. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    หว้า จะแต่งงานซะแล้ว อิอิ

25. Reloaded

1,378
    32
    0
    แต่งไวๆนะ รออยู่ อิอิ ถ้าจะแต่งใหม่รอบ 2 รอบ 3 เด่วผมคิดแบบ packet ให้

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เว่อจริงๆ เลิกได้แล้ว เห่อ...........

27. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เวลาต่อรอบของสนามพีระ จะเร็วหรือช้าก็อยู่ที่S1 ซะส่วนใหญ่ครับ และโค้งนี้เค้าว่า ไม่ได้ทำให้รถลดความเร็วแต่ทำให้รถเสียการทรงตัว เพื่อนเรา ต่างลดความเร็วกันทั้งนั้นเพราะว่า กลัวจะหลุดกัน แต่ถ้าอยากไปให้เร็วเราก็ควรที่จะลดความเร็วให้น้อยลง และฝึกทักษะการควบคุมอาการรถ ไม่ว่าจะเล่น GT หรือว่าวิ่งที่พีระจริงๆก็ตาม (ฝนตกลื่นดีมาก ไม่ต้องเข้าแรงก็ เป๋ได้แล้ว) ใครไม่เคยลอง จะเสียใจ...

28. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ต้องฟังคำ Coach ให้หนักนะครับ

29. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ผมลงชื่อให้แล้วนะ....เอ็นดูรานซ์น่ะ

30. Smother

1,573
    2
    0
    555
    พี่น้องโดนบังคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้