ขอความเห็นเกี่ยวกับกล่องเพิ่มแรงดันในรางหัวฉีดเครื่องคอมมอลเลวหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย paknams, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    เห้นโฆษณาอยุ่อะครับเป็นกล่องเพิ่มแรงดันในรางของเครื่องคอมมอลเลวพร้อมปลดบูสท์มีใครเคยใส่บ้างครับจำไม่ผิดยี่ห้อน่าจะเป็น POWER upเห้นราราน่าสนใจ อยากรู้ว่ากล่องตัวนี้ใส่ไปจะมีปํญหาเกี่ยวกับเครื่องตามมาไหม และใส่แล้วเปลี่ยนโบใหญ่ขึ้นได้ไหมครับ ตอบหน่อยนะครับ

2. paknams

118
    1
    0
    รอคำตอบนะครับ

3. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    ใช่อยากลองเหมือนกัน

4. paknams

118
    1
    0
    รอคำตอบอยุ่นะครับช่วยสงเคราะห์หน่อยครับ

5. atts35

atts35 New Member Member

41
    0
    0
    :Dใส่อยู่ครับเป็นtriton2500 4x4แรงดีครับดันตั้งแต่ต้นยันปลายไม่เหี่ยวปลายเหมือนบางตัวที่เคยใช้มาก่อนถ้าเพิ่มยกหัวฉีดด้วยนะสุดครับท่านถูกด้วย:D

6. paknams

118
    1
    0
    พี่ครับใส่กล่องตัวนี้แล้วเปลี่ยบนโบใหญ่ขึ้นได้ไหมครับ

7. atts35

41
    0
    0
    :Dใส่ได้เลยครับผมก็เปลี่ยนแล้วเหมือนกันตอนนี้ใช้ KKK อยู่ครับเสียดายผมลงรูปไม่เป็นแต่ถ้าอยู่คอนหวันมาลองรถผมได้เลยครับท่าน:D

8. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    แรงจริงนะ power up ว่าง ๆ ขอเจอตัวหน่อย

9. atts35

41
    0
    0
    :Dไม่แรงหรอกครับผมstepใช้งานครับ4x4ล้อโตครับพอขับสนุก:D

10. paknams

118
    1
    0
    ขอบคุณครับ

11. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ผมก็ใส่อยู่ครับ ตามพี่ก้องบอกเลย เครื่อง 2.5 เหมือนกัน

ราคาถูก คนขายเป็นมิตร อัตราเร่งดีกว่าเดิม ปลายมามากขึ้น

12. ou_noxious

ou_noxious New Member Member

20
    0
    0
    อิอิอิ

13. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    แหมพี่ก้องจะแรงใหญ่แล้วนะครับ.....อิอิ

14. atts35

41
    0
    0
    :Dขอบคุณคุณbankมากครับวันก่อนโทรไปขอข้อมูลได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย..แล้วตกลงเจอมั้ยครับร้านคุณโอม:D

15. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    อ่าใช้ได้ครับ คุณภาพเกินราคาจริงๆ ยิ่งพ่วงกับกล่องยกหัวฉีดอีกใบนะครับจะยี่ห้ออะไรไม่เกี่ยงของนอกของไทยได้หมด

แรงเกินใช้งานเลยครับ

ทั้งคอนเฟริมและฟันธง

16. 4272643

4272643 New Member Member

21
    0
    0
    ขออนุญาติถามว่ากล้องเพิ่มแรงดันหัวฉีดราคาประมาณเท่าไร ใช่ตัวเดียวกับกล่องเพิ่มแรงม้าของ power ไหมครับ

17. atts35

41
    0
    0
    :Dหมายถึงกล่องดันรางปลดบูชน์หรือกล่องยกหัวฉีดครับ...ถ้าเป็นกล่องpower up ก็ดันรางปลดบูชน์ผมติดมา10000ครับยกหัวฉีดpower lab 25000ครับ:D

18. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    รวมๆแล้วก็35000
    แล้วมันต่างยังงัยกะ ecu shop ล่ะครับ

อีกอย่างผมอ่านกระทู้ของคุณอู๋ งง ครับทำหลายอย่าง ขายหลายอย่างเกินครับ ทางที่ดีโพสแยกกระทู้ดีกว่านะ

19. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ต่างกะ Ecu shop ยังไง อ่า

ก็คงเหมือนหลายๆท่านว่าอะครับ ต่างกันที่คนจูน :D

20. paknams

118
    1
    0
    งั้นถามอีกนิดไม่รู้จริงครับว่ายกหัวฉีดกับดันรางอันไหนมันดีกว่ากันครับ (อย่าตอบว่าคนจูนนะจ้า)เพราะถ้าใส่ดันรางแล้วจำเป็นต้องใส่ยกหัวฉีดด้วยไหมครับ

21. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อะไรกันจ๊ะ .... พี่มาเช็คเรทติ้งหรอครับ เอาแบบตรงไปตรง

คุ้มค่า กับราคาตัวครับ..........แต่ถ้าเป็นผมนะ คงจะดั้มให้ ถ้าเป็นสมาชิกมินิทรัค ลอให้ ซัก 15 %

ผมว่ากระฉูด แล้วไหนจะกล่องอื่นๆตามมาอีก....... ขอดีๆ แต่อยากได้ถูกๆตามเศรฐกิจ น่ะได้ไหมครับ

22. Diesel Society

1,261
    2
    0
    ผมว่ากล่องยกหัวฉีดนะครับ ไม่รู้สิ รอท่านอื่นมาตอยเยอะๆนะครับ

ใส่ดันแรงจำเป็นต้องใส่ยกหัวฉีดไหม > ไม่จำเป็นครับ ใส่อันเดียวก็ได้

หรือถ้าแรงไม่พอ หรือเงินเหลือ ก็จัดไปอีกกล่องครับ แรงขึ้นเป็นกอง สมใจแน่

23. atts35

41
    0
    0
    :Dตามนั้นเลยครับ...สำหรับผมไม่คิดจะทำไว้แข่งกับใครแต่เป็นความชอบในความแรงและความเร็วในบางช่วงเวลาครับ..โดยส่วนตัวที่ชอบมากๆคือการที่ทีมงานดูแลดีมากจูนหลายครั้งแล้วไม่เคยบ่นหรือบอกไม่ว่างเลย..ได้ใจกันตรงนี้มากกว่าอย่างอื่นครับ:D

24. Diesel Society

1,261
    2
    0
    บริการหลังการขาย ดีที่สุดครับ ขอบอก ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้