R11 อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย suwwitt, 16 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suwwitt

suwwitt New Member Member

7
    0
    0
    อยากขอคำแนะนำพี่ๆครับเอาเท่าที่ขับอยู่ผมก็โอเคครับ ไม่ได้ต้องการที่แรงกว่านี้เท่าไหร่หรอกครับ แต่พอลองสืบราคาดูSR18DEตัวเดิม22000แต่ถ้าเป็นSR20deเพิ่มอีก2000อยู่ที่24000กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาไงดี และก็มีพี่ๆเค้าแนะนำSR16veว่าน่าสนใจแต่เสียที่ว่าต้องดัดแปลงเป็นเกียร์ธรรมดา แต่ก็ได้ความ
    ทนทานในระยะยาวแต่ตอนแปลงเห็นว่าทำเยอะเหมือนกันไม่รู้ว่าจะคุ้มหรือไม่
    รบกวนพี่ๆขอคำแนะนำหน่อยครับ

2. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ผมก็ขอข้อมูลด้วยนะครับ เอาเป็นว่าผมอยากได้แบบพี่ตามเลย อ่ะ งบประมาณเท่าไรหรอ รวมค่าวางให้ด้วยนะครับ เอาแบบ จบ เลยนะครับ ขอบคุณครับ

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ไม่รู้ว่าเท่าไหร่อ่าา ของมันมากะรถ

รวมๆ แล้วไม่น่าเกิน 40k มั้ง อิอิ :D

4. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เคยวาง SR16vvl ให้รถเพื่อนใน B14 เเท่นเดียวกับ GA เลยครับ ไม่ต้องแปลงอะไรเลย เเต่ตอนซื้อต้องเอาเพลามาด้วยนะ

5. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ผมว่าวาง sr20 ฝาขาว ของพรีมิร่าดีก่า จบง่ายดี

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    จากความเห็น

เครื่องเดิมติดรถ ทำให้มันฟิตๆ + กล่องรอม และท่อไอเสียดีๆ น้ำมันถึงๆ

เท่านี้รถพี่ก็จะขับดีกว่าเดิมเยอะแล้วละครับ

หรือขับเดิมๆดีที่สุดครับประหยัดเงิน แล้วทำให้เรานึกถึงอนาคตเพื่อลูกและภรรยาครับ

7. vynnz

727
    4
    0
    อ่อ มิน่าตูนถึงวางเครื่งเทอร์โบ เพราะยังม่อยากมีลูกมีเมียนี่เอง

8. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ฝาฟ้าเหรอ..เครื่องหายากไปไหมเนี้ย

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :rolleyes: เจอะบ่อยนะพี่หม่อม หรือเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีหว่า ตูนจำได้ตอนไปกับพี่โตนเจอะบ๊อยบ่อย

ก็เหมือนพี่แหละ

แต่ต่างกันตรง ตูนรักเดียวใจเดียว พี่วินนี้สาวๆเยอะ :D 555+ เฮ้อๆ สงสัยต้องมีแคมละมั้ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2009
  10. vynnz

727
    4
    0
    ตื่นเร็วจังวะตูน กว่าจะกลับบ้านก้อตีสามเข้าไปแระ

11. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    สรุปว่า R-11 ของเรา วางเครื่องไรได้มั่งอ่ะครับ เอาแบบไม่ต้องแปลงไรเลยอ่ะครับ พอดีระบบท่อน้ำ ระบบseal ของเครื่องผมมันรั่วเกือบหมดอ่ะ ช่างบอกว่า ขอยกออกมาแล้วทำรวดเดียวประมาณราคาที่ 10000-13000 คุ้มม้ยครับที่จะทำ ดีกว่ารอมันฮีทแล้วเครื่องพัง ต้องเปลี่ยนเครื่องมั้ยอ่ะ กลัวจัง....

12. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    ของผมตอนนี้เกียร์พังครับ เลยตัดสินใจเปลี่ยนเครื่องพร้อมเกียร์เลย ติดต่อร้านเซียงกงแถวๆ บางนา กม.12
    ได้ SR20 ฝาขาว พร้อมเกียร์ออโต + อุปกรณ์ครบ ราคา 18,000 บาท ค่าแรงเปลี่ยนเครื่อง ที่ระยอง
    รวมค่าไวริ่ง ช่างบอกไม่เกิน 10,000 บาทครับ พรุ่งนี้ก็จะไปเอาเครื่องมาแระ คาดว่า อาทิตย์หน้าคงได้เอา
    มาลองเครื่องดูแลเวล่ะครับ ได้ผลยังไงแล้วจะมารายงานให้ทราบอีกทีนะครับ

13. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    ดีครับราคาถูกดี เห็นด้วยครับ ตามนั้นเลย

14. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เห็นด้วยอย่างแรง..........แต่ที่เห็นด้วยนั้นไม่ใช้แค่ราคาไม่แรง หรือ วางแล้วจบง่าย ยังรวมถึงอ่ะไหล่รอบๆ เครื่องต่าง ๆ ซึ่งหา ง่ายกว่า ในบันดาเครื่อง sr 20 de ทั้งหลายและยังมี sr 20 de ในบลูเบิร์ดอีกตัวที่มีคุณสมบัติใกล้เคียงกันอีกด้วยแต่เป็นรองพรีมีร่าอยู่ตรงมีอายุมากว่านั้นเอง.............นอกนั้นก็แล้วแต่ท่านเจ้าของรถจะตัดสินใจแล้วคับ.........แล้วก็ขอให้มีความสุขกับเครื่องยนต์ใหม่นะคับ......:D:D:Dอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้