tt140 จะเปลี่ยนไฟหน้าเป็น 141ทำยังไงมั่งครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย powerballก็แค่เสรีไทย, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยแนะนำหน่อยครับตอนนี้ได้ไฟหน้า141มาแล้วหรือใครมีรูปตรงที่แปลงมาแล้วช่วยลงให้ดูหน่อยครับ ขอบคุณครับ:D

1. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    คงต้องหาจังหน้าใหม่ด้วยมั่งครับ ไฟมุมด้วยหรือป่าวไม่แน่ใจ
    แล้วก็ให้ช่างแปลงใส่เลยครับ ที่แปลงนี่คือขาที่รับกับหน้ากระจัง ส่วนไฟหน้าน่าจะใส่ได้นะ
    ถ้ามีของแล้วก็ลองใส่ดูสิครับ ถอดกระจังหน้าออกก่อนนะ ไม่ยากหรอกครับ
    รอผู้รู้มาตอบให้กระจ่างอีกทีแล้วกันครับ....................

2. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ใส่แทนขแงเดิมได้หมด มีแค่ ตัวเหล็กที่ยื่นออกมาตรงที่ใส่กระจังแหละคับ กระจังผมตัดโมใส่ ทำเป็นเบบของแต่งเอาเลยเด่วว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูคับ

3. ใส่แทนขแงเดิมได้หมด มีแค่ ตัวเหล็กที่ยื่นออกมาตรงที่ใส่กระจังแหละคับ กระจังผมตัดโมใส่ ทำเป็นเบบของแต่งเอาเลยเด่วว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูคับ ขอบคุณครับ

4. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ของผมก็140 แปลงหน้าเหมือนกันแต่เจ้าของเก่าเค้าแปลงใส่มาแล้วครับ

5. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ลองถามน้องอุ้ยก็ได้ครับ 0806016849

ขอบคุณครับพี่ๆทุกๆคนเลยครับตอนนี้ก็ลองรื้อดู พอมองดูแล้วก็ไม่ยาก เลยลองแปลงขายึดไฟใส่เรียบร้อยแล้วครับ เหลือแค่หากระจังหน้า 141 มาจะได้แปลงขายึดกระจังหน้าต่อ...........ขอบคุณทุกๆคนครับ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้