สอบถามเรื่องคาร์บูจ่ายน้ำมันหนามากจนเครื่องดับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aoddy1, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aoddy1

aoddy1 New Member Member

13
    0
    0
    คาร์บูจ่ายน้ำมันหนา ไม่ทราบว่าจะจูนยังไงดี อาการเกิดหลังใช้น้ำมันโซฮอลล์95ไปได้2เดือน(ปกติเติม91ธรรมดา) ถ้าตั้งรอบเดินเบาไว้สูงๆจะพอวิ่งได้ อาการอย่างนี้เปลี่ยนคาร์บูจะหายไหม
    ตอนนี้ติดแก๊สแล้วเดินเบาแก๊สไม่มีปัญหาปรับจูนที่หม้อต้มได้ ตัวชดเชยรอบทำงานปกติ วิ่งแก๊สเนียน

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ล้างคาร์บูก่อนครับแล้วลองจูนให้อากาศเข้ามากกว่าเดิมซักหน่อย
    กรองอากาศก็เปลี่ยนซะใหม่ด้วยครับไม่แพงถ้านมหนูไม่หลุด
    นมหนูไฟฟ้าที่ทำหน้าที่ตอนสตาร์ทใหม่อาจจะค้างเลยทำให้น้ำมันท่วมก็เป็นอีกอันนึงครับ
    ลองไล่ๆดูละกัน:D

3. จูนอากาศตรงไหนอ่ะ

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองดูครับ...:D

5. เครื่องคาบูมาเติมโซฮอลมันจะมีผลกับยางต่างๆในคาบูครับ ( รอกูรูมาคอนเฟิม) ล้างคาบูเปลี่ยนพวกยางทุกตัวชุดซ่อมครับ ตรวเช็คการทำงานตัวตั้งรอบไฟฟ้าครับลองไล่ดูทีละจุดคับ....
    ตัวจูนอากาศอยู่ใต้ตัวหมุนปรับเดินเบา(พลาสติกแกนขาวๆ)ครับ

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ใช้แก๊สนานระวังประเก็นคาบูจะแตกนะครับระวังด้วยเนื่องจากมันร้อนจัดนะครับผม
    คาบูผมมีนะ เป็นของแวนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้