มีอู่เด็ดๆสำหรับ B11 แนะนำมั้ยครับ ที่ขอนแก่นครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nontan, 10 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nontan

nontan New Member Member

14
    7
    0
    สวัสดีครับ ก่อนอื่นฝากตัวเป็นน้องใหม่ด้วยครับผม
    คือเพิ่งรู้จักเว็บนี้ไม่นานแต่โดนใจจริงๆ ผมใช้ B11 อยู่ที่ขอนแก่นครับ

ตอนนี้สภาพเครื่องค่อนข้างแย่ครับ อยากจะรบกวนถามว่า ที่ขอนแก่นมีอู่แนะนำมั้ยครับสำหรับ B11 น่ะครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนเครื่องนี่ช่วยแนะนำด้วยครับว่าเป็นรุ่นไหนยังไงดี ไม่ต้องจี๊ดดด มากน่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :eek::eek::eek::eek:

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ใครอยู่ขอนแก่นบ้าง
    มาแนะนําหน่อย:D

4. nontan

14
    7
    0
    ช่วยหนูที :D
    ขับไม่ได้มาอาทิตย์กว่าๆแล้วครับ แหะๆ

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  6. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    โอ้ววววว.....ยินดีต้อนรับอ่ะนะ :):):):)

อู่ที่ขอนแก่นม่ายรู้อ่ะคับ :D:D:D:D

แต่งเรื่องเครื่องอ่ะจัด GA 15 เลยอ่ะคับ..แหล่มมมมสุด
    :sad::sad:

7. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ตามนั้นครับ GA15 เหมาะ ๆ ขับเล่น ๆ เย็น ๆ ไข่เหมือน คำนิยามของคุณโอ็ตเค้า ยืมมาใช้ชั่วคราวนะครับ อิอิ

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อืม ขออาการรถก่อนดีกว่าครับ ว่ามันเป็นอะไร
    เผื่อจะขยับเองได้ก่อน เรื่องเปลี่ยนเครื่อง เรื่องใหญ่
    ถ้าซ่อมไม่คุ้ม ค่อยว่ากันครับ

9. nontan

14
    7
    0
    อาการของรถครั้งนี้นับว่าเสียค่อนข้างหนักกว่าที่เคยเป็นมาครับ
    คือทีแรกเลยผมเปลี่ยนข้ำมันเครื่องมาได้ไม่ถึงเดือน มันก็ขึ้นสัญญาณไฟแดงที่หน้าปัทม์ รูปเบรค กับรูปน้ำมันเครื่อง
    แต่ก็ผิดเองที่ผมไม่ได้ใส่ใจ ก็ปล่อยไปเรื่อย กะว่าเดี๋ยวเก็บตังค์สักหน่อยค่อยทำเครื่องทีเดียวไปเลย

จนกระทั่งอาทิตย์ที่แล้ว(วันเกิดเหตุ) ผมขับรถออกจากบ้านแล้วสังเกตุเห็นความร้อนขึ้นมาตั้งครึ่งนึง เลยจอดรถเปิดฝากระโปรงเช็คน้ำ เช็คพัดลมก็ปกติ
    ก็ลองสตาร์ทรถใหม่ สตาร์ทไม่ติด เป็นเสียงแก่กๆ เหมือนไดสตาร์ททำงานไม่สมบูรณ์
    ก็รอสักพักแล้วดึงโช๊คแล้วสตาร์ทใหม่ ก็เครื่องติดแต่ต้องคอยเหยียบๆคันเร่งเอาไว้ แถมตามมาด้วยเสียงที่เครื่องดังแต่กๆๆๆๆ
    พยายามขับรถกลับบ้าน ก็ขับไปพร้อมเสียงแต่กๆๆๆๆ สักพักเครื่องดับ ผมเลยเหยียบคลัชให้เกียร์ว่างเพื่อประคองรถเข้าข้างทาง
    พอถอนคลัช ทีนี้คันเบรคมันดันขึ้นมาเลยครับ เหยียบเบรคไม่ลงเลย
    สุดท้ายก็เลยต้องให้ช่างมาเอาไป นี่ก็อาทิตย์นึงแล้วยังเงียบยู่เลย ผมเลยอยากได้ร้านที่ทำเกี่ยวกับ sunny เก่งๆหน่อยน่ะครับ

เท่าที่อ่านๆในเว็บดูอาการรถตัวเอง ไม่แน่ใจว่าฝาสูบจะโก่งรึเปล่า ผมก็ไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์เอาซะเลยน่ะครับ
    แล้ว...เครื่อง GA 15 นี่เป็นแบบหัวฉีดมั้ยครับ แล้วเป็นเกียร์ธรรมดามั้ยครับ
    คือผมสามารถบอกช่างว่าอยากได้เครื่อง GA15 ช่างเค้าจะรู้จักเลยมั้ยครับ รึว่าต้องบอกว่าเป็นเครื่องของรถอะไรน่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถ้าความร้อนแค่ครึ่งเดียว แล้วไม่ได้เติมน้ำลงไปตอนร้อนจัด
    มันไม่น่าโก่งนะครับ อาการที่แจ้งมา ผมเองก็ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไร
    เคยเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งมั้ยครับ มันรูดหรือเปล่า

เครื่อง GA-15 เป็นหัวฉีดครับ อยู่ใน B14
    บอกช่าง น่าจะรู้นะครับ

11. freebrain

freebrain New Member Member

1
    0
    0
    ถ้า ขอนแก่น เข้าไปที่กรมชลประทาน ตรงหนองใหญ่ เข้าไปที่ ส่วนเครื่องจักรกล ถามหาลุงแกลบ รับรองครับสุดยอด ฝีมือดี ราคาไม่แพง บอกตูน ที่อยู่กรุงเทพ แนะนำมา
    เอาเบียร์กับบุหรี่เซ่นแกหน่อย ก็ได้ครับ (ช้าง กับ กรุงทอง)

12. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ต้องชัย บริการ ถนน ขอนแก่น-ยางตลาด ไม่รู้จักยินดี พาไป ครับ ยุ ขอนแก่น เช่นกัน

13. nontan

14
    7
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ สำหรับอู่ที่แนะนำมาโอกาสหน้าคงได้ลองไปครับ
    เพิ่งไปรับรถมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเนี่ยครับ ยกเครื่องใหม่(คือเครื่องเดิมแต่อะไหล่ใหม่เพียบเลย)
    สภาพรถตอนนี้
    - บุบหน้านิดนึงตรงไฟเลี้ยวซ้ายผมเคาะเองแล้วดันเอาสีกันสนิมไปพ่นหารู้ไม่ว่ามันเป็นสีดำ(แต่รถผมสีขาวง่า....)
    - แผงใต้กันชนหน้าน้องหนิมมากมาย กันชนท้ายแตก ผิวลอกนิดๆหน่อยๆ บังโคลนหน้าหายไปตอนไหนไม่รู้

ที่ซ่อมไปก็มีรายการตามนี้เลยครับ ถูกรึแพงไปไม่รู้เหมือนกันครับ แต่หมดตังค์เยยยยย....:confused:
    โปรเจคต่อไปที่คิดไว้ ล้มเลิกพักใหญ่ๆเลยครับ แหะๆ

....... รบกวนถามต่อเลยนะครับ(สำหรับโครงการหน้า)
    คือผมคิดไว้ว่า อยากจะทำสีรถด้วย(แต่งๆนิดหน่อยพองามครับ) แล้วก็ติดแผ่นแดมป์ทั้งคัน
    ผมควรไปร้านประมาณไหนครับคือไม่รู้ว่าจะต้องไปร้านทำสีรถ แล้วค่อยไปร้านประดับยนต์
    รึไปร้านทำสีทีเดียวเลยน่ะครับผมควรทำอะไรก่อนดีครับไม่ทราบขั้นตอนจริงๆ
    ที่ผมคิดคือถ้าทำสีแล้วคงต้องเอาเครื่องออกหมด แล้วเค้าจะติดตั้งได้ดีเท่าที่มันเป็นอยู่มั้ย คือตอนนี้ขับก็พอใจ

อยู่ครับ ถ้ามีร้าน แถวขอนแก่น-สารคาม ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

14. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    รถ คลาสสิคค !! ต้องทำใจ ฮ่ะๆ ราคาน่าวางเครื่องใหม่มากมาย

15. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    บ้านพ่อ แม่ ผมอยู่ กาฬสินธุ์...อิอิ..แต่ผมมาทำงาน สระบุรี...จขกท. ขอนแก่นตอนนี้ สาวๆเยอะมั้ย ฮาๆ

ปล..ผมศิษย์เก่า รร.ขอนแก่นวิทยายน จบม3 รุ่นฉลอง 100 ปี ครับ ฮาๆ

16. carmodifly

carmodifly New Member Member

176
    35
    0
    ผมอยุ่ขอนแก่นครับ sunny b11 ครับซ้อมเองครับ มีที่ปรึกษาหลายร้านครับถ้าทำพัง ผมเพิ่งผ่าเครื่องไปหมดแค่4000เอง ไม่เปลี่ยนลูกสูบนะครับนะครับ มีอะไรก็คุยกันได้ครับสนุกๆครับ.......(ปล.ที่ทำมาค่อนข้างแพงจ้า)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2009
  17. OHM TK

OHM TK Legend (R.I.P.)

64
    2
    0

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ราคาพอได้เลย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้