สวิชไฟตัดหมอกหน้าครับ ติดๆดับๆ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย DeW The Star, 31 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DeW The Star

DeW The Star New Member Member

170
    2
    0
    รบกวนถามเรื่องสวิชไฟตัดหมอกหน้าสีเขียวครับ มันติดๆดับๆครับ ไม่รู้สาเหตุเป็นเพราะอะไร เหมือนกับไฟไม่นิ่ง ใครทราบวิธีแก้ไขปัญหานี้ รบกวนช่วยผมด้วยครับ ขอบคุณมากนะครับ

2. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    หมายถึงไฟในสวิทที่เวลากดแล้วมันจะติดหรอครับ ถ้ามันติดๆดับขั้วมันอาจจะหลวมหรือแตกลองเปลี่ยนดูน่าจะหายครับ
    ปล รอดูรถเทพอยู่นะครับอย่าลืม

3. ๐๐ PoNg ๐๐

๐๐ PoNg ๐๐ New Member Member

120
    6
    0
    ลองเช็กปั๊กดูก่อนนะครับบางทีสายปั๊กอาจจะหลวม ถ้าไม่หลวมก็ลองดูหลอดเอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้