อึดอัดมานาน!!!! ขอด่าตำรวจทางหลวงหน่อย?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Fredy, 11 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    คือวันนี้ผมเดินทางกลับขอนแก่น ก็มาสบายๆเพราะมากับแฟนและแม่แฟน

ก็ขับแบบไม่เร็วมากคือไม่เกิน120 พอก่อนถึงอำเภอพล แม่งมีเหลืบ 2 ตัวคอย

ดักจับรถ ซึ่งก่อนถึงจุดนี้ผมเห็นจากระยะประมาณ100เมตร ว่ามีรถจอดเลย

จากไหล่ทางมาบนผิวถนนเลนซ้ายเกือบครึ่งคัน ผมยังพูดกับแฟนว่าสงสัยรถ

ชนกัน ไม่ยอมขยับลงไปที่ไหล่ทางเดี๋ยวก็โดนชนตูดซ้ำ ผมก็ย้ายมาวิ่งเลนขวา

พอเข้าไปใกล้จนเห็นว่าเกิดอะไรขึ้น เหี้ย! แม่งวิ่งมากลางถนนเพื่อโบกผม

ผมกระทืบเบรคจนแม่แฟนผมสะดุ้งตื่น ถามว่ามีอะไร ไม่พอพอเข้าใกล้มัน

มันกลับโบกให้ผมชิดขวาซึ่งตรงนั้นเป็นยูเทิร์น พ่อมึงตายตรงนี้หรืองัย

โบกแบบนี้แล้ว ยังให้กูจอดขวางแบบนี้ ถ้ามีใครมาชนคันซ้ายที่ตูดมันโผล่ออก

มาบนถนน หรือชนผมที่ขวางยูเทิร์นอยู่ ใครจะรับผิดชอบ มึงมีปัญญาซ่อมรถให้

กูไหม เงินเดือนมึงกี่ปีถึงซื้อรถกูได้ ถ้าไม่มาไถชาวบ้านเค้าแดกแบบนี้:mad:

(ขอโทษครับโกรธสุดๆ ตอนแม่งวิ่งมาตัดหน้า) พอเข้าไปถึงตัวเหลือบนี้ด้วย

โกรธสุดขีด ชลอเข้าไปใกล้มันแล้วปาดออกช้าๆให้มันวิ่งตาม แล้วก็ไหลไป

เรื่อยๆ แล้วก็ไปแล้ว

สิ่งที่เจอวันนี้ยิ่งทำให้เห็นสันดานคนที่แม่งไม่รู้จักพอ โดยที่คิดว่าชุดที่พวกมัน

ใส่ แล้วสาบานตนตนที่ได้รับยศมันไม่มีความหมายอะไรเลย พอใช้เงินหมดก็

ออกมาไถ ถ้าวันนี้มันวิ่งออกมาแล้วผมเบรคไม่อยู่จะเกิดอะไรขึ้น มึงตายขณะ

ปฎิบัติหน้าที่เหรอ ? มีภาคภูมิใจกับวงศ์ตระกูลโคตรๆ

โกรธสุดๆแล้วครับวันนี้ ถ้ามาคนเดียวผมจะไม่ค่อยรู้สึกอะไรเท่าไหร่

แต่นี่มีทั้งแฟน และแม่แฟนที่เป็นโรคหัวใจเพิ่งทำบายพาสมา3เดือน

ถ้าหัวใจวายขึ้นมาทำงัยว่ะ สาดดดดดดดดดดดด:mad::mad::mad:

ขออภัยที่ให้คำหยาบ แค่อยากหาที่ระบายแค่นั้นครับ

ไม่ได้มีเจตนาดูถูกตำรวจทางหลวงที่ทำงานด้วยความตั้งใจจริงหลายๆคน

ซึ่งอาจจะมีอยู่น้อยแต่ผมเชื่อว่ามี !

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ประจำครับทางหลวงนี่ต้องระวังครับ

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  3. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    เคยเจอโดนดักตรงทางโค้งทางขึ้นเขาแถวๆตาก มากันสองนาย(ด่านปลอมแน่ๆ)

มานั่งนึกเสียใจว่าไม่น่าจอดให้เสียวตูดเล่นเลย

แก้ไขล่าสุด: 11 มกราคม 2009
  4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เคยโดนเหมือนกันคับที่เดียวกันเลย

5. Fredy

710
    84
    0
    ปกติผมจะขับกลางคืน จะเจก็แถวโคราช ไม่เคยเจอแถวนี้

และโดยปกติถ้าข้างหน้าเป็นโค้ง หรือ เนินผมจะชิดซ้ายก่อน เผื่อเจอมันดัก

6. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    เวรกรรมจริงๆ.....มียศ มีเครื่องแบบไปทามมาย

มานั่งอยู่ที่สวนจตุจักรก็ได้ ไม่เสี่ยงตาย ไม่ร้อน รายได้พอกัน

มีสาวๆให้ดูด้วย เวร

7. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อีกเเล้วสินะ

8. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    แถวบ้านไผ่ก็มีนะครับ ผมไปทุกเดือนจนจำได้เลย

9. Fredy

710
    84
    0
    แถวนั้นเรียกว่าฝูงครับ บางทีพี่แกดัก 2 ฝั่งเลยอาศัยดู 10ล้อวิ่งสวน

ถ้าริบไฟสูง ก็ชลอชิดซ้ายได้เลย

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  10. ผมก็เคยโดนแถวบางนาตราด กม.24-25 เนี้ยแหละ พอลงสะพานมาปุ๊บ แม่งดิ่งมากลางถนนเลย

มันน่าบ้องจริงๆเลย ไอ้พวกนี้ หิหิ...

11. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    แต่จิงนะ ตำรวจชอบ กระโดดมาขวางรถ

......ไม่กลัวกันมั่งหรอคร้าบ

12. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0

ถูกต้องนะคร๊าบ ....

13. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ตร อีกแล้วหรอ

14. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    ตอนปีใหม่พี่ชายป๋มก้อเจอคับ แม่งโดดมาดักกลางถนนเลย แล้วพี่ป๋มวิ่งมา 140 ไม่เบรกด้วยคับ

พี่ป๋มกดสวนต่อไปเลยคับ แม่งโดดหลบแทบไม่ทัน ( แต่พี่ป๋มเค้าไม่กลัว เพราะเค้าเส้นใหญ่อ่ะ )

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ตามนั้นครับ....

ผมวิ่งทางไกล ต่างจังหวัดบ่อย.....ถ้าเจอรถสวนเลน ติ๊บไฟใส่....ถ้าคิดว่าไม่ผิดจริง..ขับไม่เร็วจริงๆก็ไปตามปกติ...

**** แต่ถ้ารู้ว่าผิดจริงๆๆๆ...
    ขับไปตามปกติ..หรือเร็วกว่าปกตินิดหน่อยก็ได้ครับ..แล้วสังเกตุว่า ด่านข้างหน้ามีสัณญาณป้ายว่า หยุดตรวจมั้ย...

ถ้าไม่มีสัณญาณป้าย หรือว่า กรวยกั้นลดเส้นทางจราจร.....

ผมแนะนำให้กดคันเร่งลงไปลึกๆเลยครับ...กดจมๆไปเลย...

แล้วต้องวิ่งเลนส์ขวาด้วย...กดเร็วๆ เลนส์ขวาเท่านั้น...

ถ้าท่าน ตร.ยังพยามยืนโบกอยู่ ก็ไม่ต้องถอนคันเร่งนะครับ....รักษาความเร็วนั้นเอาไว้..อย่าให้ท่านเห็นว่าเราเบรคเด็ดขาด...(ยิ่งกลางคืนจะมองเห็นไฟเบรคลงพื้นถ้าเราเบรค)

ลองดูครับ...ผมเชื่อว่า...ได้ผล...โดยเฉพาะเส้นอีสาน...ผมเจอจนชินแล้วครับ....

ขอย้ำนะครับ....ว่า ด่านลอย ไม่มีกรวย ไม่มีป้าย มีแต่รถฉลามจอดอยู่กลางหรือริมถนน จึงทำเช่นนี้ได้..

เคล็ดลับ...!!
    ปล. ถ้าเจอป้ายหยุดตรวจ... ก็ทำความเข้าใจตามป้ายเลยครับ.......ป้ายมันบอกว่าหยุดตรวจ....ไม่ใช่ขอตรวจ..!!

16. Fredy

710
    84
    0
    น่าเสียดายที่มันกระโดดหลบทัน 5555555

:D :D :D :D

17. Fredy

710
    84
    0
    ปกติถ้าผมเจอด่านลอยตอนกลางคืน ผมก็ไม่จอดครับ ชลอๆเข้าไปใกล้มัน

แล้วกดออกเลย แต่ช่วยย้ำอีกรอบ ถ้าด่านเป็นทางการ มีไฟส่องสว่าง

มัสัญญลักษณ์ หยุดตรวจอย่าแหกด่านนะครับ อาจจะโดนส่องได้ เพราะเหมือน

มีเจตนาหลบหนีการตรวจค้น

ทริกในการโดนด่านตรวจต่างจังหวัดคือ อย่าให้ตำรวจเข้ามาค้นรถที่ละหลายๆ

คนแล้วเราดูไม่ทั่ว อาจจะซวยถ้าเจอพวกเหลือบยัดของใส่(ไม่ขอเรียกคนพวกนี้

ว่าตำรวจนะครับ)ให้เค้นรถเราที่ละคนแต่ก็บอกกับเค้าดีๆ เปิดไฟในรถให้สว่าง

คอยดูอย่างใกล้ชิด รับรองครับปลอดถัย

18. kangvios

kangvios New Member Member

35
    3
    0
    เหี้ย คำเดียว............

19. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0
    โดด ออกมาขวาง แบบนี้ ไม่ชนตายห่า ก็บูญของเค้าแล้ว
    แล้วหลังจาก จขกท. จอดรถ เหตุการณ์ เป็นยังไงต่ออะครับ

20. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ถ้าด่นไม่มีกรวยกับป้าย ตอนมันเรียกปิดไฟหน้าและก็หลัง พอใกล้ๆมันแล้วแป้ดออกไปแต่ไม่ต้องเปิดไฟหน้าเปิดแต่สปอตไลท์หน้เดี๋ยวมันเห็นทะเบียนแล้วจะ วอ ไปข้างหน้าทิงห่างซัก 50ม ค่อยเปิด ด่านเถื่อนแม่งงงงีแหละครับพี่ๆ

21. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เพิ่งเจอเมื่อวานเหมือนกันเส้นจากนครชัยศรีกลับเข้ากรุงเทพถ้าเลี้ยวซ้ายไปปิ่นเกล้าแต่ตรงมาทางสามพรานจะมีพวกตัวเหี้ยมายืนอยู่กลางถนนโบกโดยไม่คิดเรียกไปก่อนข้อหาคิดทีหลังซึ่งผมก็ขับมาตามปรกติเลนขวาเพื่อตรงไปสามพรานถ้าชิดซ้ายก็เลี้ยวไปปิ่นเกล้าแต่มีตัวเหี้ยนี้แหละรีบวิ่งมาขว้างแล้วพยายามโบกต้อนให้เราลงเล้นซ้ายเพื่อจะจับแต่ผมซึ่งมองกระจกหลังแล้วยังมีรถวิ่งตามมาอีกซึ่งถ้าหักเลี้ยวไปรถคันหลังก็ต้องเบครกันตัวโก้งแน่หรืออาจชนกันจนได้ ผมจึงไม่สนใจมันแล้วหยีบคันเร่งไปตามเลนที่วิ่งอยู่ ก็วัดใจมันอะถ้าจะจับก็ยืนขว้างเลยผมก็กะว่าถ้าชนตัวเหี้ยนี่ก็ไปเคลียกับประกันเอาแล้วกันแม่งนึกจะโบกก็โบกไม่ดูอะไรหรือไม่สนใจใครเลย แต่มันยังรักชีวิตมันไม่ยืนให้รถผมชน ผมละแค้นมันชิบหายไอ้รถที่น่าจับมึงเสือกไม่จับมาจับกรู แล้วถนนเล้นขวาเก็บไว้ให้ใครวิ่งวะรถกรูก็เก๋งส่วนบุคคลไม่ได้บรรทุกอะไร จะจับแล้วยัดข้อหากันอย่างเดียวเลย น่าส่งลงไปอยู่ใต้ซะจิงๆเลยไอ้พวกรีดไถนี่.....ทำให้แผ่นดินไม่เจริญซะที

22. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    เจอประจำครับ บ้างวัน ก็ชุดใหญ่ครับ

23. Fredy

710
    84
    0
    ก็ไม่มีอะไรครับวิ่งผ่านไปได้จนถึงขอนแก่น ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ด่านลอยพวกนี้มันไม่ค่อยตามครับ เพราะสาระหลักคือไถอย่างเดียวครับ

24. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เบื่อจริงๆเลยครับ พวกนี้เซ็งครับ

25. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เคยไปเป็นเซลล์แถวนั้นครับ ยอมรับว่าโหดมากๆ ตั้งแต่สระบุรียันขอนแก่น

26. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ด่านเถื่อนครับ แบบนี้ไม่ต้องจอด

27. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ผมว่าซักวันคงมีพี่ๆที่ยืนโบกแบบนี้ โดนรถสอยกลางถนนแน่ๆ
    แต่ก็ยังสงสัยกรณีถ้าเราไปสอยพี่ๆเหล่านั้น ตามกฎหมายเราอาจจะผิดแต่เราจะมีทางรอดมั๊ยเอ่ย
    เพราะพวกพี่ๆเหล่านั้น ชอบโดดโบกรถแบบนี้
    ผมเองเดินทาง ตจว. ถ้าไปกลางคืนเจอโดดเข้ามากลัวเบรคไม่ทัน จะสอยพี่ๆเค้าไปนอนเป็น...ข้างถนนเอาอะสิครับ กลัวพี่ๆเค้าจะได้เฝ้าถนนถาวร
    อีกหน่อยต้องขับไม่เกิน 120 ป้องกันไว้ก่อน ก่อนเดินทางเช็คผ้าเบรคกันด้วยนะครับ

ปล. เพื่อนๆทุกคนก็ขับระวังมั่งนะครับ เศรษฐกิจไม่ค่อยดี โจร ขโมยชุกชุม

28. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    แถวนี้มีเยอะครับ ช่วงโคราช-อุดรอ่ะ

29. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เหลือบภาษี

30. Fredy

710
    84
    0
    5555555 สงสัยใจเค้าไม่อยากอยู่ชั่วคราว อยากค้างคืนมั้งครับ 55555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้