อยากถามเรื่องเกียร์ควิกชิฟครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pom-wish, 28 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    คืออยากทราบทานที่เคยใส่หรือกำลังใส่คันเกียร์แบบควิกชิฟนะครับว่ามันช่วยให้เปลี่ยนเกียร์ได้เร็วขึ้นมากหรือเปล่าครับและราคาประมาณเท่าไหร่

2. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    จาแรง ปายไหนคับ

3. ไม่เคยใส่คับ แต่กำลังจะสั่งมาจาก USA

ค่าของเกือบๆ 2 พัน แต่กำลังติดต่อเรื่องค่าขนส่งอยู่ครับ สนใจพ่วงไหม :D

4. pom-wish

374
    6
    0
    ถ้า 2 พันบาท เอาด้วยแต่ถ้า 2 พันเหรียญไม่ไหวครับยังไงมีเบอร์ติดต่อไหมครับสนใจครับ

5. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ถ้า 2000 บาท ป่มเอาด้วยได้มะคับ
    3 ชิ้นแล้ว เผื่อค่าส่งถูกลงด้วยน๊ากั้บ

รบกวนขอเบอรติดต่อด้วยงับป๋ม
    ทัดคับ 0855550582
    ขอบคุงงับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2008
  6. ส่ง PM ให้แล้ว ครับ

2000 บาท นะครับ ไม่ใช่ 2000 เหรียญ แต่ค่าขนส่งอีกประมาณ 1500-2000 ต่อชิ้น ครับผม

7. Pp.

Pp. New Member Member

40
    0
    0
    ถ้าผมจะพ่วงด้วยต้องทำไง ครับ

8. เด๋วขอรอ พันธมิตร ที่สุวรรณภูมิ นิดนึงนะครับ

ของอย่างอื่นที่ผมสั่งไว้ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วยังเข้ามาไม่ได้เลยครับ

มีเบอร์ติดต่อไหมครับ :D

9. Pp.

40
    0
    0
    086-5120805 (ภัทร) ครับ:D

10. pom-wish

374
    6
    0
    แล้วถ้าสั่งตอนนี้ของมาเมื่อไหร่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2008
  11. tony_18

tony_18 New Member Member

33
    0
    0
    ขอพ่วงด้วยคนครับ รบกวน pm เบอร์ให้ด้วยนะครับ

12. ปกติจะประมาณ 10-14 วัน นับจากวันสั่งครับ

แต่ตอนนี้ผมยังไม่กล้าสั่ง เพราะไม่รู้ว่าสนามบินจะกลับมาใช้งานได้ตามปกติเมื่อไหร่

ใครสนใจพ่วง โทรมาหาผมได้เลยนะครับ 081-8077700 :cool:

13. Yellow mr

Yellow mr New Member Member

30
    0
    0
    เอาด้วยคร๊าบแล้วใส่กับเกียตัวnon air ได้เปล่าครับหรือว่าตัวgeเอ่ย

14. อันนี้ผมกำลังจะถามเมืองนอกอยู่เลยครับ แต่ว่าอยากได้จำนวนก่อน (จะได้มีอำนาจต่อรองเวลาติดต่อ :p)

แต่ถ้าเอาที่ผมเข้าใจนะ ด้าม GE กับ GTE น่าจะลักษณะเหมือนกัน คือรูยึดสลิงตรงกันหมด แต่ตัวด้าม GE จะยาวกว่า แต่สายสลิงเกียร์ของ GTE จะยาวกว่าสายของ GE ครับ เนื่องจากตอนผมวางเครื่อง GTE แล้วตอนนั้น ผมใช้ชุดคันเกียร์กับสลิงเกียร์เดิมของ GE มันก็ใช้ได้ปกติ แต่คันเกียร์มันเยื้องไปข้างหน้าหน่อย เนื่องจากผม (เดา) ว่าสายสลิงของ GE มันสั้นกว่า เลยดึงคันเกียร์ให้โยกไปข้างหน้านั่นเอง สุดท้ายก็เลยต้องหาของ GTE มาเปลี่ยนยกชุด ถึงจะเนียน

เพราะฉะนั้น ตัว short shift นี้ก็เลยไม่น่าจะเกี่ยวกับว่าเป็นGE หรือ GTE ครับ ควรจะใส่กันได้ทั้งคู่ เพราะจุดต่างอยู่ที่ความยาวสายสลิงเกียร์ แต่ยังไงก็ตาม ต้องถามเมืองนอกอีกทีครับ หรือว่าใครมีข้อมูล รบกวนบอกด้วยนะครับ :D

ตกลงกี่อันแล้วหว่า จะได้ส่งถามเรื่องนี้ไปทีเดียวพร้อมกับบอกจำนวนที่จะสั่งไปด้วยเลย

15. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18

ถูกต้องครับ ตัว GE กับ GTE ต่างกันที่ความยาวของสายเกียร์คับ

16. Van de Trust!!

424
    9
    0
    งั้นน่าจะหมายความว่า มันใส่กันได้ใช่ไหมคับ ge/gte
    ขอโทษพี่ด้วยนะครับ ป่มเพิ่งได้เข้าเรซซิ่งเวปเองง่ะงับ
    เด่วพรุ่งนี้โทรไปหานะคับผม ^^

17. Van de Trust!!

424
    9
    0
    วันนี้โทรไปหาพี่ยอดมาล่ะครับ
    จายดีมาก แต่ พี่โทรกลับมาป่มหลับไปแย้ว ขอโทดด้วยนะคับ

ใครสนใจยังไงโทรหาพี่เขาเลยนะงับป๋ม
    โควต้า 5 อันนะก้าบบ ^^

1พี่ยอด
    2 ป่มเอง ^^

เหลืออีก 3 นะงับ
    งุงิ ๆ

18. ขอบคุณครับ ทัด :D ตอนนี้ผมยังไม่สั่งนะครับ รอให้สนามบินเรียบร้อยก่อน อีกอย่าง ผมต้องรอ ท่อไทเทเนียม ที่ผมสั่งไปตอนต้นเดือนธันวาก่อน ตอนนี้ยังไม่มาเลย ถ้ามาปุ๊บก็จะสั่งควิกชิฟต่อทันที คาดว่าคงเป็นต้นปีหน้าล่ะครับ

ใครอยากพ่วงก็ ลงบอกในกระทู้นี้ไว้เลยครับ พร้อมเบอร์โทรด้วยนะครับ หรือโทรหาผมก็ได้ครับ

เรื่องจำนวนไม่ซีเรียสนะครับ กี่อันผมก็สั่งอยู่ดี ค่าขนส่งไม่ได้ต่างกันมากครับ :D

19. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    แรงๆ กันทั้งนั้นเลยแฮะคนแถวนี้ 5 5 5 5

20. pom-wish

374
    6
    0
    ผมเอาครับ 1 อันครับ ป้อมครับ 086 374 9900

21. ได้ครับ จัดไปครับ

เดี๋ยววันที่จะสั่งของ ผมจะโทรไปหาครับ

แก้ไขล่าสุด: 15 ธันวาคม 2008
  22. ผมจะสั่งแล้วนะครับ

ใครที่ไม่ได้ลงเบอร์ติดต่อไว้ + ไม่ได้รับสาย

ถ้าจะเอา ต้องรอรอบหน้านะครับ

แก้ไขล่าสุด: 15 ธันวาคม 2008
  23. Pp.

40
    0
    0
    ผม confirm 1 ชุดครับ
    ขอบคุณ คุณยอดมากครับที่เป็นธุระให้

24. ยินดีครับ ถ้าฝากสั่งครั้งต่อไป ผมบวกค่าแรง แล้วนะครับ ( heineken 1 ลัง :D )

อ้อ ผมให้น้องเค้าเช็คมาให้ เค้าบอกว่ายาง T-bar ทั้งชุดรู้สึกจะไม่ถึงหมื่นนะครับ เดี๋ยวผมถามเค้าให้ชัวร์อีกที ขี้เกียจพกผ้าขนหนูติดรถแล้ว :D

25. update ครับ

สั่งของไปเรียบร้อยแล้วนะครับ ตกลงว่าของก็เป็นอันที่ลงรูปให้ดูด้านบนเป๊ะๆ เลยครับ

ตอนนี้ก็รอลุ้นว่าของจะมาถึงข้ามปีใหม่รึเปล่า คริสมาส ฝรั่งหยุดยาวซะด้วย

26. Van de Trust!!

424
    9
    0
    อยากใส่แย้ว ๆๆๆ
    ขอบคุงงับพี่ยอด ^^

27. MAI374

MAI374 New Member Member

5
    0
    0
    ใส่แล้วเป็นไงมาเล่าให้ฟังบ้างน่ะครับ

28. update ครับ

คนขายส่งของมาแล้วครับ อาจจะได้ทันปีใหม่ก็ได้ :D

อ้อ.....ผมเจอชุดแปลงเป็น ferrari 355 ขายด้วย ราคาประมาณ 9000 กว่า เอง แต่ค่าขนส่งก็ 9000 กว่าๆ เช่นกัน แพงดีชะมัด :eek:

อ้อ..ใครถอดเรือนไมล์ เป็นบ้างอ่ะครับ แบบถอดถึงข้างในเลยอ่ะครับ มันยากไหมครับ ถ้ามันไม่ยากผมจะสั่งแผ่นไมล์ขาวมาเปลี่ยนเองครับ เห็นมันสวยดี ;)

29. Van de Trust!!

424
    9
    0
    ถอดเรือนไมล์ ไม่ยากคับ
    หลังตัวไมล์ มันจะมีน้อตยึดประจำเรือนอยู่คับผม แกะง่ายนิดเดียว
    ควรระวังอย่างเดียว คือ พลาสติกใสหน้าไมล์ แต่คงไม่เกี่ยวมั้งงับ

ให้ช่างแกะ พวกเล่นซะ แตกไปสองอัน
    แต่พอแกะเอง เอ่อง่ายจัง ^^

30. Pp.

40
    0
    0
    ไม่ยากคับคุณยอด
    ผมเพิ่งถอดทำความสะอาดกับเปลี่ยนหลอดไฟใหม่ เมื่อไม่นานนี้เอง ตอนนี้ใสสว่างเลยครับ
    คุณยอดมีของเล่นใหม่ๆเรื่อยเลยนะครับ ยังไงจะสั่งของเล่นหรือมีอะไรเด็ด รบกวนด้วยนะครับ เผื่อจะขอพ่วงด้วย :D
    ทุกวันนี้หาของเล่นในบ้านเรายากจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้