เอา CE28 ไปทำสี เสียของไหม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลต้องสงสัย, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากเอา ce28 สีทองไหม้ ไปทำสี ไฮเปอร์แบล็ค หรือซิลเวอร์ จะเสียของไหมครับ

เพราะของแท้ไม่มีสองสีนี้

1. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ถ้าเป็นของแท้แล้ว...โดยส่วนตัวลงความเห็นว่าไม่ควรทำอย่างแรงครับ

"เสียของแน่นอน"

2. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    เสียสุดๆเลยคับ

3. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    อยู่ที่ใจครับ....
    เคยเจอคนเบิกทองดำใหม่ๆ
    มาทำสีส้มเลยอ่ะ....
    อยู่ที่ใจและความชอบส่วนตัวครับ....

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    แล้วแต่เจ้าของครับ ถ้าไม่เสียดาย

กับไม่กลัวขายต่อยาก

แต่สำหรับผม เสียดายสุดๆ อย่าลืมนะครับ จะทำสีกลับเหมือนเดิม ยังไงก็ไม่เหมือนแท้ครับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ทำไปเลยครับให้มันหายข้องใจ
    ปล.ถ้าชอบจริงๆนะ

6. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผมเคยเห็นรุ่น limited จาก yahoo japan เป็นสีออกดำ ๆ

7. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ส่วนตัวผมว่ามันต้องดูรถ ด้วยว่าเต็มไหม ถ้าเต็มมีแต่ของหนักๆ ใส่ล้ออะไรก็ดูเป็นของเเท้

เเต่ถ้ารถไม่ค่อยมีอะไร อยากจะจบที่เเม็กซ์สักชุด ผมว่าสีเดิมมันแหล่ะดูมีราคา พลอยจะทำให้รถดูดีกว่าทำสีใหม่อ่ะ

8. b a n k`

b a n k` New Member Member

21
    1
    0
    น่าจะเป็นอันนี้ครับ CE28N Formula Limited Edition

9. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ทำไปเลยคับ แท้ก็คือแท้ ถามตัวเองว่าชอบจิงหรือเปล่า

10. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ถ้าชอบจริงๆก็ทำไปเหอะครับ ถ้าไม่ห่วงแบบว่าเบื่อแล้วจะขายต่อนะ ขายยากราคาตกมาก

11. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0

เสียซิครับทำแล้วจะเหมือนของปลอมเลย.......
    :cry::cry:

12. ถ้าไม่คิดจะขายต่อ ก็ไม่มีปัญหา

13. ทำแล้ว ทำให้กลับมาเหมือนเดิมไม่ได้นะครับ

เคลเห็น ce28 แท้ ทำสีดำเงาใน a31 สีส้ม สวยดี

14. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    CE28 RE30 TE37 Volk รุ่นหม่ ๆ ลิมิเต็ดแต่ละอัน อย่างกะล้อ เลนโซ่เลย

15. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    อีกอย่างนึงครับ เป็นสีพ่นเคลือบ(ออกดำเงา ๆ) ไม่ใช่แบบชุบ อ่ะครับ ไอุ้่ยุ่นระบุว่าเป็นสีรุ่น limited

16. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ในสายตาคนทั่วๆไปจะดูเป็นล้อไม่แท้นะครับ
    แต่ถ้าใจรักก็จัดไปเลยครับ ของๆเราเงินของเรา นานาจิตตัง ครับ

แต่ก่อนทำหาร้านดีๆนะครับเดี๋ยวจะเสียความรู้สึกครับ

17. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าไม่ห่วงเรื่องราคาขายต่อ ทำตามความรู้สึกตัวเองเลยครับ

18. P.PARASIG

P.PARASIG New Member Member

42
    4
    0
    ถ้าชอบ ก็จัดไปคับ

19. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สำหรับผมเสียของครับ

20. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ถ้าอยากได้จริงๆ

เอาของแท้ไปขาย

ซื้อของปลอม+ทำสี

เหลือเงินเก็บด้วยอ่ะครับ

21. b7777

b7777 New Member VIP

54
    7
    0
    ผมเป็นคนนึงที่จะพ่นครับ คือตอนแรก สั่ง สี Gun metal ไป รอ มา 1 ปี กับอีก 3 ร้าน ฮ่าๆๆๆๆ

ก็เลยไปเอาทองไหม้มา กะ พ่นแน่นอน แต่พอใส่มาแล้ว ไม่เอาดีก ว่า เสียดาย

แต่ก็ไม่แน่วันข้างหน้า อาจพ่นก็ได้ ครับ ผมว่าทองไหม้ สวยนะครับ ดิบดี

22. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ล้อแท้ยังไงก้อคือล้อแท้คับ ทำสีมายังไงก้อแล้วแต่

เพียงแต่ว่าเวลาคุณขาย คนซื้อเค้าจะมองว่าคุณย้อมแมวล้อมาก้อเท่านั้นละที่จะทำให้มันเสียราคา

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องขายต่อ ก้อจัดเลยคับ แต่ถ้าขี้เบื่ออย่าดีก่า เสียดายส่วนต่างอะ

23. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    ถ้ากะจะทำใช้เอง ไม่คิดจะขายต่อก็ทำเถอะครับ เพราะอย่างไรเราก็รู้ว่ามันเป็นของจริง

ปล.ทำสีเลือกร้านดี ๆ หน่อยนะครับ ระวังจะเจอสับล้อ

24. KungZa@

KungZa@ New Member Member

67
    3
    0
    ส่วนตัวนะคับ ผมว่าแล้วแต่ความชอบนะ ตอนแรกผมใส่ TE37 ขอบ19 สีน้ำตาลไหม้พอซักพักก้อทำสีขาวมาใส่ ก็สวยดีคับใช้มานานและสวยดี ถ้าชอบก็ทำเลยคับจะซื้ใหม่มันแพงอ่า

25. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ทำตามใจตัวเองเถอะครับ ถ้าชอบถ้าตั้งใจแล้วก็ทำไปเถอะคร้าบ

ถ้า... ไม่คิดจะขายต่อนะ โหะๆ

26. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ผมก็ใช้อยู่ แต่เป็น สีทองอ่อน ข้างหน้า สี ซีดแหละ

ว่าจะทำ สี ไฮเปอร์ คงสวยดี

ทำไปเถอะครับ ของแท้ก็คือ ของแท้

27. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ของแท้ยังไงก็ของแท้ครับแต่ต้องหาร้านทำเนียนๆนะครับทำเลยครับ(ถ้าไม่ห่วงเรื่องราคาตอนขายต่อ)

28. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    อย่าว่าแต่ทำสีเลยครับ หมามาเยี่ยวยังล้างแล้วล้างอีกเลยครับ

29. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ล้อแท้ๆ มือ 2 ผมจับทำสีใหม่หมด เอาสวยกิ๊ปไว้ก่อน ของใหม่ สีเดิมๆ ใส่ขับไปเรื่อยๆ ก็เป็นรอยอยู่ดี "ปลงซะ"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้