ถามผู้รู้ครับ เรื่อง EG 4ประตู

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย 3sgte, 30 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    เมื่อหลายวันก่อนผมไปที่อู่รุ่นพี่ ครับ เห็น 4 ประตู คันนึงครับเป็นรถเดิมๆ นะครับ
    แต่เเปลกตรงที่ว่าเครื่องเราเป็นตัว VTEC อะครับคือ D15B เเต่รถคันนี้ เป็น
    เครื่องเดิมนะครับทำไมถึงเป็นเครื่องเดิมนะหรอ ตัวเลขเครือง เป็น รหัส
    CVC เลขเครื่องเลขถัง ตรงกันครับจึงรุ้ว่าไม่ได้เปลี่ยนมา เลยอยากถามผู้
    รู้ครับว่าเครื่องตัวนี้ มีในตัวนี้ด้วยหรอครับ เป็นตัวสุดท้ายเป่าครับ
    คือเเค่อยากรู้อะว่าเครื่อง D15b มีติดมาจากศูนย์ด้วยหรอครับ
    สำหรับ 4 ประตูอะ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มีเป็นเครื่องD16YครับมีVTEC ด้วย เป็นรถรุ่นสุดท้ายก่อนเป็นตาโต
    มีดิสหลังมาให้ด้วย

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    รุ่นนี้ประกอบใน เครื่อง vtec 1600 มีรุ่นประกอบนอกด้วยนะ บวก moonroof ด้วย ฮอนด้านำเข้ามาเอง หายาก...

4. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ถูกแล้วครับ ผมก็ใช้อยู่ :D

5. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ผมว่าได้รุ่นนี้มา ก็เยี่ยมเหมือนกันนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้