อยากเปลี่ยนจากไมล์สายเป็นไมล์ไฟฟ้า NV VAN ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย duckgolo, 1 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. duckgolo

duckgolo New Member Member

101
    4
    0
    อันนี้เพื่อนผมฝากถามมาครับ คือเขาใช้ nissan nv อยู่ อยากได้หน้าปัดไมล์ใหม่

ไปเจออันที่ถูกใจแล้ว แต่มันเป็นไมล์ไฟฟ้าของNEO ซึ่งของเดิมมันเป็นไมล์สาย มันใส่ด้วยกันไม่ได้

เลยอยากจะถามว่า

1. มันแปลงใส่กันได้มัยครับไมล์สายกับไมล์ไฟฟ้า

2.ถ้าแปลงใส่กันได้เราต้องไปหาซื้ออุปกรณ์อะไรบ้าง

3. ทำเองได้มัยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาตอบนะครับ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เปลี่ยนได้ครับ
    ก็เปลี่ยนเฝืองไมล์เป็นไฟฟ้าแทนครับ
    ถ้ารู้เรื่องระบบสายไฟคงไม่ยากครับในกานเดินสายครับ
    แต่เป็นตัว แวนหรือกะบะครับ
    ถ้าแวนคงแปลงนิดเดียว แต่ถ้ากระบะต้องซื้อหน้าปัดพลาสติกด้วย
    แต่เอ๋ไมล์นีโอตัวนอกป่าวครับ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นของเครื่อง vvl ป่าวครับ ถ้าอย่างนั้นคงไม่ได้แน่ครับ
    แต่ถ้าของบ้านเราก็น่าจะใส่ได้
    ปล ถ้าเครื่องคาบูคงต้องแปลงมากมายนิดนึงครับ ในส่วนของวัดรอบไม่นิ่ง
    และวัดอุณหภูมิ ไมไฟฟ้าของเกียร์กระปุกก็หายากนิดนึงครับ

3. duckgolo

101
    4
    0
    ตัวnv van ครับ

ผมมีครบแล้วทั้ง หน้าปัด+ตูดไมล์ไฟฟ้า(เข้าเรียกงี้อะป่าวครับ)

หน้าปัดneo เป็นตัวในไทยครับ

ปัญหาคือ อยกาจะทำเองอ่าครับ

มันเดินไฟยากมัยครับ

แล้วมีวิธีการต่อยังไง

คือตอนนี้ผมลองต่อแล้ว วัดรอบกับวัดความเร็วไม่ขึ้น (ต่อไม่เป็น 55+)

ขอวทราบวิธีการต่อด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

4. buem

2,764
    75
    0
    มันต้องมีเซอกิจ การวายสานนะครับ ผมไม่มีอ่ะ
    ระวังนะครับต่อมั่ววงจรช๊อตเสียเลยนะครับ
    ไปร้านดีกว่ามั้ง ครับ

5. duckgolo

101
    4
    0
    :cry: ฟังเลยหรอครับ

แล้วพอจะหาพวกเซอกิจ ได้จากที่ไหนบ้างอะครับ

แบบว่า งานนี้ขอลองทำเองสักที ไปถามอู่แถวบ้านเขาบอก

500บาทไทย :cry::cry:

6. buem

2,764
    75
    0
    ต้องลองหาดูตาม net นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้