มิตติ้ง 25 เมษา (แผนที่หน้า 1)

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย tle141_jz, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tle141_jz

tle141_jz New Member Member

219
    8
    0
    เป็นวันที่ 25 ครับ lotus เลียบทางด่วน รามอินทรา นะครับ 5 โมงเป็นต้นไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2009
  2. boy cookie

boy cookie New Member Member

470
    0
    0
  3. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    แล้วจะย้ายไปไหนอ่ะตาเติ้ล ??? :confused:

4. ซาเบีย

ซาเบีย New Member Member

34
    0
    0
    ทำไมย้ายอ่ะคับน้าเติ้ล

5. dee ( lpg )

dee ( lpg ) New Member Member

32
    2
    0
  6. tle141_jz

219
    8
    0
    ไม่ได้ย้ายถาวรนะครับ เราจะวนไปประมาณสัก 3 zone เนื่องด้วยรุ่นแรกๆ ของการมิตติ้ง จะมีการวนสถานที่ครับ แต่ช่วงหลังๆนี้ไม่ได้มีการวนเลย สมาชิกที่อยู่ไกลมากๆ ไปมิตติ้งไม่ไหว ก็ห่างหายกันไป ไม่งั้นตอนนี้อาจจะมีสมาชิกเป็น 100 แล้วก็ได้ จริงๆนะ เนื่องด้วยอะไร ผมเคยสอบถามสมาชิกรุ่นเก่าที่ยังติดต่อกันได้ หรือพวกที่จะเข้ามาใหม่ ก็คือ
    1 ระยะทาง คือ
    - ไปไม่ทันเพราะเลิกงานเย็น,รถติด
    - ไปไม่ถูก แต่ประเด็นนี้คงไม่ใช่เรื่องยากถ้าจะไปจริงๆโทรถามได้ถูกป่ะ
    2 ค่าใช้จ่าย คือ
    - การเติมน้ำมัน คงจะอย่างเดียวมั้ง
    ที่แรกก็คือ ที่ประจำ ปตท. ม.กรุงเทพ
    ที่ต่อมาก็เอาแถวเรียบด่วนรามอินทราหรือพระราม 9
    ที่ต่อมา ยังนึกไม่ออกครับ
    เห็นด้วยยังไงบอกต่อกันนะครับ โพสไว้เลยไม่ต้องอายครับจะได้ลงตัวกันซะทีเนอะ

7. But 141

But 141 Guest

0
    0
    0
    รอ...สรุป (เลียบทางด่วนรามอินทรา)ไม่เคยไป

8. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    แล้วทำไมต้องงดอ่ะ

9. nongthawat

nongthawat New Member Member

28
    0
    0
    เลียบทางด่วนครับ บรรยากาศน่าจะดี อิอิ

หน้าแหลมมันรถครอบครัวจริงๆเลยยยยยยย:cool:

10. tle141_jz

219
    8
    0
    มันเป็นวันหยุดต่อเนื่องสงกรานต์ อ่ะไม่รู้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ จะไปต่างจังหวัดหรือเปล่าถ้าไม่ไปก็ลุยต่อครับ

11. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    โลตัส เรียบทางด่วน ที่จอดรถกว้างดี

12. klow

klow New Member Member

117
    0
    0
    จัดเลยคับน้าเติ้ล กล้วยพร้อเสมอ อิอิ

13. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ไม่อยากให้งดเลยคับ....
    .
    .อยากไปมิตติ้งที่ร้านอาหารอ่ะคับ..(ขอแบบไม่แพงนะจ๊ะ)

14. dee ( lpg )

dee ( lpg ) New Member Member

32
    2
    0
    เลียบด่วนก็ดีนะน้า เปลี่ยนบรรยากาศ แต่ผมไงก็ได้อะ:D

15. ที่ไหนก็ได้คับ...

16. เต๋าซ่า

เต๋าซ่า New Member Member

44
    0
    0
    ที่ไหนก็ได้ไปได้ทุกที่วันที่25ดีกว่าป่าวครับเพราะหลังสงกรานจะได้ไปได้เยอะๆ (ไปทุกที่ที่มีน้าเติ้ล) 555

17. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    แล้วแต่โยมน้าเติลละกัน

18. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    COUNTRY PLAce ไหมก๊ะ

19. Kaikook007

616
    4
    18
    ว่ามาเลย

20. tle141_jz

219
    8
    0
    ตรงไหนอ่ะครับ บอกเลยไอ้น้อง

21. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งนะคับที่ขับหน้าแหลม และมีใจรักหน้าแหลม ผมก็อยากจะไปมิตติ้งกับพวกเพื่อนๆพี่ๆนะคับ เรื่องเวลาผมคิดว่าผมคงไม่มีปัญหาอยู่แล้ว เพราะผมก็เรียนแค่จันทร์-ศุกร์ แต่เหตุจำเป็นก็คือสภาพรถ+ระยะทางคับผมอยู่โคราช ถ้าไปกลับก็ถือว่าไกลเหมือนกัน แต่คือเนื่องด้วยผมวางเครื่องมาไม่ดีกลับไปไหนเด๋วก็ต้องมาทำโน่นทำนี่ ตอนนี้ก็ยังมีปัญหาอยู่ต้องคอยมาตามเก็บตามแก้ นี่ละคับเหตุผลที่ผมไม่เคยได้ไปมิตติ้งสักที อยากไปมากนะคับ แต่เนื่องจากเหตุผลที่กล่าวมาจริงๆจึงไม่สามารถไปไหนได้ไกลๆ

22. itch

400
    2
    0
    ที่เดิมดีไหมคับ เกษตร-นวมินฯ อะคับ

23. tle141_jz

219
    8
    0
    ตรงไหนหล่ะไอ้น้อง แจ้งด้วยถ้าให้ดีก็มีแผนที่นิดหน่อย เผื่อคนมาไม่ถูกครับ

24. DEMONS T

DEMONS T New Member Member

52
    1
    0
    พระราม 5ไหมคับ

25. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    แถวเลียบทางด่วนก็มี 2 ที่ครับ โลตัล หรือว่า คริสตัลปาร์ค(อยู่ฝั่งเดียวกับโลตัล ห่างกันประมาณ 1 กม.) มีที่จอดรถเยอะเหมือนกัน เอาไงเอากันครับ ยุคน้ำมันแพง

26. itch

400
    2
    0
    oil ช่วยหน่อยดิคับ ทำแผนที่มะเปงหงะ อืม แล้วเค้าจะห้ามขาย แอลกอฮอลล์ ปะเนี่ย

27. เต๋าซ่า

เต๋าซ่า New Member Member

44
    0
    0
    โลตัสเลียบด่วนดีไหมครับเพราะที่จอดรถกว้างดีมีเหล้าขาย

28. Kaikook007

616
    4
    18
    ตาอิทก็เข้าไปใน กูเกิ้ล แม็ป แล้วก็ซูมมมม เมื่อได้ขนาดที่ต้องการก็กดปุ่ม Print Screen บนคีย์บอร์ดแล้วก็เอามาวางในโปรแกรม Paint ของวินโดว์ได้เลยอะ ที่เหลือก็ปรับแต่งเอาตามใจชอบ ที่สำคัญ วงมาด้วยนะครับ ว่าร้านที่ว่า มันอยู่แห่งหนตำบลใด อิอิ :D :D

29. klow

klow New Member Member

117
    0
    0
  30. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    อยากเห็นหน้าแหลม + UZ จัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้