ถาม เรื่อง คลัช หน่อย กับ อีก เรื่อง canard

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย -DeW-(RR), 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    รถผม เวลา ขับนานๆ หรือ รถติดนานๆ

ปั้ม คลัช มันจะแข็ง ขึ้น เหยียบ แล้ว แข็งกว่าเดิม

มันเป็น เพราะ อะไร ใครเป็น เหมือนผมบ้าง คับ

อีก 1 เรื่อง ใคร มีรูป evo3 ใส่ canard บ้างคับ อยากเห็น

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถเบียร์งัย ใส่ คาร์นาร์ด

อาการปั๊มคลัตซ์แบบที่ดิว เจอผมเคยเป็นที่ลูกยางปั๊มคลัตซ์มันสึกไม่เท่ากัน เวลาเหยียบย่ำไปๆมาๆ แรงดันปั๊มมันน้อยลง คลัตซ์เลยแข็งขึ้น
    ซื้อของเทียบแท้ เบิกใหม่เลยครับ พันกว่าบาท ถอดขนาดไปเทียบเอา

3. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    แล้วถ้ามันเข้าไม่ค่อยได้อะครับ หรือ่า เชนเกียร์มันเชนไม่ได้ต้องรอให้รอบต่ำๆเลย

มันน่าจะเกิดจากอะไรหรอครับ

4. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เป็นเหมือนกันเลยครับ สับ2เร็วๆแล้วยัดไม่เข้า รถผมเปลี่ยนปั๊มคลัตซ์บ่อยมากเลย เนี่ยเดี๋ยวสงสัยต้องเปลี่ยนอีกแล้ว

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผม ปี 1 โดน ปั้มคลัช 2 ชุด

รถก็ไม่ค่อยได้ ขับ

หรือ ว่าทำไงดี เห็นเพื่อน บอก ขยาย ปั้มได้

แต่จะทนไหมคับ

6. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ลองเปลี่ยนไปใช้ ปั้มครัช Evo 7ดูคับเห็นของผมเปลี่ยนมา ใช้มาหลายเดือนแล้วยังไม่มีอาการ
    ลองถามช่างดูคับ อย่าแปลงข้ามสายพันธุ์

7. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    เท่าไร ละคับ อั๋น

8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ส่วนมากเจอที่หน้าสัมผัสหวีคลัตซ์ กับ ชิ้นส่วนภายใน กินไม่สม่ำเสมอกัน
    ต้องถอดมาตรวจสอบ และ ล้างปรับหน้าหวีและจานรองแผ่นคลัตซ์ใหม่ครับ

9. Boy_Evo2

328
    2
    0
    ขอบคุณมากครับพี่โอ๋

10. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

(คันอื่นหาไม่ได้เลยพี่)

11. primo_xx

747
    6
    0
    จำราคาไม่ได้ทำหลายรายการ วั้ยจะมาบอกอีกทีนะ

12. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    เจออีก 2 คันแล้ว.........คุ้นๆมั้ยนี่.....................................:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2009
  13. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    ขอบคุณมาก เลยคับ พี่โอ๋ อิอิ

14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    รถเจ้าเบียร์ กับ รถเจ้าออม ครับ สวยทั้งคู่

15. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    สวยจริงๆ
    อยากให้รถตัวเองสวยอย่างนี้บ้างจัง

16. primo_xx

747
    6
    0
    แรงแล้วยังจะสวยอีกเหรอก้อง :D

17. Boy_Evo2

328
    2
    0
    พี่ดิวครับถ้าได้ทรง canard สวยๆเอารูปมาลงให้ดูบ้างนะครับ อยากใส่อยู่เหมือนกัน

18. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    แรงที่ไหนกันครับ โดนเค้าสวนทีละ5-6ลำ:cry:
    อยากทั้งแรงและสวย

19. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    บอยครับ canard ของ สอง กะ สามนี่มันหน้าตาจะเหมือนกันรึเปล่าเอ่ย? อยากใส่อยู่เหมือนกัน
    เรื่องคลัทช์ก็ด้วย ใช้วิ่งในเมือง รถติดๆนานๆดูเหมือนมันแข็งขึ้น จังหวะ กด-ปล่อยก็แปลกๆไป....สงสัยว่าอาการจะอย่างที่ข้างบนว่ามาแน่เลย เสียตังส์อีกแล้วสิเนี่ย

20. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    เสียไปแล้ว ครับ วันนี้ แตกไปเรียบร้อย ครับ

21. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    มันเป็นเฉพาะ 1-2-3 รึเปล่า ทำไม ไม่เคยเจอกะรถตัวเองเลยอ่ะ
    มีแต่ตอนซัดเสร็จ ครัทช์เหยียบ สบายเท้ามาก

22. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    อิจฉา :mad:

23. Boy_Evo2

328
    2
    0
    คลัชบอยก็ลาโลกแล้วเหมือนกันครับ

24. primo_xx

747
    6
    0
    งานเข้ากันใหญ่ ไปอู่บอกด้วยนะ จะไปคุยรายละเอียดหน่อย:D

25. Boy_Evo2

328
    2
    0
    อาทิตย์นี้ว่าจะเข้าอยู่เหมือนกันอ่ะพี่อั๋นแต่น่าจะเข้าวันธรรมดามั้ง

เสาร์ อาทิตย์อู่นี้ไม่ชอบเข้ากันชอบเข้าวันธรรมดากัน

26. Boy_Evo2

328
    2
    0
    พี่อั๋นเดี๋ยวเย็นนี้บอยเข้าไปเอาน้ำมันเครื่องนะครับลืมบอกเลย

27. primo_xx

747
    6
    0
    ได้เลยคับ เย็นๆน่าจะไปแถวราชวินิชบางเขน

28. KONGKUB

2,256
    14
    38
    อั๋นมาทำไร
    เลี้ยงเด็กราชวินิตไว้หรอท่าน
    ระวังคุกกกกกกกกนะ

29. primo_xx

747
    6
    0
    อิอิ...มะบอกเก็บไว้คุยกันสองคน:D

30. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    อั๋นไม่ธรรมดาแฮ่ะ:p:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้