ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกับจาระบีกระเด็นติดที่ล้อ....

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ate29, 30 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ate29

ate29 New Member Member

9
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกับจาระบีกระเด็นติดที่ล้อ....คือผมไปเปลี่ยนแลคพวงมาลัยมาครับ แล้วช่างบอกว่ามียางที่หุ้มอะไรก็ไม่รู้ผมจำไม่ค่อยได้...แต่น่าจะเป็นยางที่หุ้มเพลา ทางด้านขวาครับขาด ผมก็เลยบอกช่างว่าให้เปลี่ยนเลยครับ แล้วผมก็ใช้รถไปได้ประมาณสัก1-2เดือน ก็มาสังเกตุที่ล้อหน้าด้านขวาว่ามีจาระบีกระเด็นใส่ล้อเต็มไปหมดเลย ก็เลยไปให้ช่างดูก็ช่างที่แก้ล่ะครับ เขาบอกว่าเขาใส่จาระบีไปเยอะมันเลยกระเด็นออกมาเดี๋ยวสักพักมันก็จะหายไปเอง เขาก็เลยถอดล้อออกมาล้าง และทำความสะอาดตรงยางที่หุ้มด้วย แต่เมื่อวานก็ลองขับก็ยังมีจาระบีกระเด็นออกมาแต่น้อยลงครับ ผมจึงอยากถามว่ามีสิทธิไหมที่ตัวยางหุ้มเพลามันรั่วหรือมันซึม หรือมันเป็นอย่างที่ช่างบอกว่าปล่อยไปเหอะเดี๋ยวมันก็หายไปเอง....ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ:) ขอบคุณครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    แสดงว่ารัดเข็มขัดไม่แน่นน่ะครับ ต้องรัดให้พอเหมาะ แน่นไปก็ขาดเร็วเวลาบิดไปบิดมา หลวมไป
    ก็จาระบีออก แบบเนี๊ยะน่ะครับ แก้ปัญหาก็เอา cable tie ซื้อร้านอะไหล่รถ อันละไม่กี่บาทรัดซ้ำไปอีกที
    ก็ได้ครับ น่าจะอยู่น่ะครับ

3. ate29

ate29 New Member Member

9
    0
    0
    แล้วถ้าจาระบีออกไปเยอะๆจะมีผลอะไรกับล้อไหมครับ......กลัวครับเพราะพรุ่งนี้ต้องเดินทางไปต่างจังหวัด

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้ามันออกเยอะเกินไปจนไม่มีในหัวเพลาหัวเพลาก็จะเสียเร็วครับ

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ยางหุ้มที่เปลี่ยน siken รึเปล่าคร้าบ
    ถ้ายี่ห้อนี้คงไม่รั่ว ขาดง่ายๆ
    คงจะบกพร่องที่ช่างซ่อมแล้วคร้าบ
    ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยแล้วกันคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้