เครื่องสะดุด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aukkrit, 30 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aukkrit

aukkrit New Member Member

10
    0
    0
    รบกวนสอบถามใช้nvเครื่องคาร์บูเวลาผ่อนคันเร่งแล้วเร่งต่อมีอาการสะดุดนิดนึงเป็นทุกเกียร์แต่ใช้ความเร็วไม่มากแล้วเวลาลากปลายเกียร์มีควันดำออกรบกวนผู้รู้หน่อยเผื่อใครเคยมีอาการแบบนี้:

2. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    เกี่ยวกับ คาร์บู ครับ ถ้าเป็นเครื่องคาร์บู ล้างทำความสะอาด จูน อากาศดีๆ หายเลยครับ
    ถ้าเป็นหัวฉีด ลองดูที่ แอร์โฟว์ ครับ ส่วนผสมอากาศกับน้ำมันมันไม่ได้ ครับ
    ลองเช็คดูนะครับ ขอให้โชคดีปีใหม่ครับผม

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามด้านบนครับ

4. aukkrit

aukkrit New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้