ใช้ LPG หรือ โซฮอล 95 ตอนนี้ประหยัดกว่ากัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย RTNET@EK, 28 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    จากข้อมูลที่เก็บไว้ลองมาคำนวณเล่นๆ ดูนะครับ
    พบว่าเดือน ธ.ค.51 นี้ พบว่าผมใช้ gas ประหยัดกว่าน้ำมันไปเพียงประมาณ
    234 บาท ครับ เดือนหน้าจะทดลองใช้ โซฮอล 91 ทั้งเดือนดูครับ
    ท่านอื่นๆ มีความเห็นยังไงครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2009
  2. ละเอียดดีครับ รอติดตามครับ

3. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    สงสัยตรง Gasoline ดีกว่า LPG 10 % ครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    จัดไป

5. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    รอดูด้วยครับเครื่องรุ่นใหนเกียร์อะไรครับใช้lpg เหมือนกัน ผม d16y 8 เกียร์ M

6. RTNET@EK

933
    122
    43
    -----------

ข้อมูลแก๊สเป็นข้อมูลจริงแต่ข้อมูลการใช้น้ำมันเป็นการประเมินนะครับ
    ผมประเมินจากอัตราการกินเืชื้อเพลิงว่าใช้แก๊สกินมากกว่าน้ำมันประมาณ
    10 เปอร์เซนต์ เช่น อัตราการกินแก๊สจากข้อมูลจริง 9.2 กม/ลิตร ถ้าใช้น้ำมัน
    จะเป็น 10.1 กม/ลิตร ถ้าดูอัตราการกินน้ำมันอยู่ในช่วง 9.6 - 13 กม/ลิตร ก็น่าจะพอ
    ใช้ได้นะครับ ถ้าจะให้ดีก็ต้องลองของจริงเอามาเทียบกันครับ

7. RTNET@EK

933
    122
    43
    ---------------------

เครื่อง d16y8 เกียร์ auto นะครับ

8. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ลืม 1 คำถาม หัวฉีดหรือมิกเซอร์ครับ

9. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    เยี่ยมเลยครับข้อมูลนี่

แต่อย่างของผม จอดมากกว่าขับ(จอดตากแดดด้วย) ตั้งข้อสงสัยไว้ว่า ถ้าเติม โซฮอล ไว้มันจะระเหยไปมากกว่าได้ใช้มั้ยครับ ถ้าเทียบกับ LPG

10. เอาเลยคับ อันไหนถูกจัดไป

11. TAR_EK

TAR_EK New Member Member

42
    5
    0
    น้ำมันลงขนาดนี้......ผมล่อน้ำมันตลอดอิอิๆๆๆๆๆถอดถังทิ้งได้เลยช่วงนี้ฮ่าๆๆๆ

12. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ยังใช้ LPG อยู่ครับถูกกว่านิดหน่อยก็เอาของมันติดมาแล้วอ่ะทำไงได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้