พี่ๆ น้องๆ ช่วยเลือกสีให้ R11 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mommamz, 17 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    พี่ๆ น้องๆ ครับ......

ช่วยเลือกสีให้หน่อยครับ แบบว่าอยากเปลี่ยนสีอ่ะ

จากสีเดิมเป็นสี บรอนซ์เงิน ครับ

สีขาว มุกฟ้า

สีเทาเข้ม New Accord

และสีสุดท้ายคือ สีดำ New Accord

พี่ๆ น้องๆ ว่าสีไหนเหมาะ ใจชอบหมดทุกทีเลยอ่ะ อิอิ :D

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ..ชั่งโมงนี้..บ้านเมืองเป็นอย่างนี้..แบ่งเป็นสองฝักสองฝ่าย
    เมื่อไม่อยาก..ให้บ้านเมืองวุ่นวายไปมากกว่านี้..กับการเลือกสี..จะ..เหลือง..หรือ..จะ..แดง..
    มาเป็นคนกลาง..ยุติความรุนแรง..สมานฉันท์..เลือกสีขาวมุกฟ้า..ดีกว่า..ครับ..พี่..น้อง..ครับ..

เปลี่ยนสีเนี้ยอู่คิดตังค์เพิ่มอีกเท่าไรเนี่ย..

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    โห...PeMhom มามุขการเมืองเลยอ่ะ...แต่ผมชอบ เทาเข้ม New Accord อ่ะ..อยู่ตรงกลางเหมือนกัน...ไม่ขาว ไม่ดำ...
    รวมกันเป็นสีเทา..เพราะโลกนี้เป็นสีเทา...ใส่ล้อขาวนะ...ผมว่าแหร่มเลยล่ะ (จะชอบแบบผมมั๊ยเนี่ย)...
    ว่าแต่รถเสร็จแล้วเหรอ...เออ..ไวเหมือนกันนิ...

4. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0

ชอบประมาณเดียวกับผมเลยครับ

ผมเห็นด้วย

สีเทาแล้วก็ใส่แมกขาว

เท่เลย

5. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    สี z-tune ครับ ไปลองหาดูใน google รับรองความ แจ่ม ไม่ต้องลอกสีภายในด้วย สีใกล้เคียงกัน แค่หาตัวอย่างสี ให้เหมือน โอ แล้วครับ สีนี้อยู่ในสกายลาย34 z-tune

6. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ใช้มา 4 สีแล้ว นี้ภายในกี่ปีครับเนี๊ย ... อิ อิ ... :D

ps. ชอบสีดำครับ รถผมก็สีดำเหมือนกัน ... :p

7. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    อ้าววว แล้วเดี๋ยวผมจะทำรถสีเหลืองอีก จะมีปัญหาป่ะเนี่ยยยยยย

8. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ก็แค่ขับไปเที่ยวอุดร กะ เชียงใหม่ ไม่ได้ แค่นั้นเอง เดี๋ยวมีทุบ.......:D:D:D

9. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เชียร์ เทาเข้ม อีกสียงครับ.......

10. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    DX สีเหลืองยังต้องขายเลย...เสียดายอ่ะ

11. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    สีเทาเข้ม New Accord

12. mommamz

964
    4
    0
    ขาว 1

เทาเข้ม 5

ดำ 1 สีนี้คงต้องตัดใจไม่เอา ทางบ้านไม่อนุมัติ :cry:

เหลือ ขาว กะ เทาเข้ม ท่าทางเทาจะมาแรง อิอิ :D

13. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ถ้าเทา ก็ Z-TUNE ตามพี่กอล์ฟเลยครับสวยๆ

ถ้าขาวก็ขาวมุกเเคมรี่ไปเลย..สวยโครต

14. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :D yeah I agree wih you Mr. Golf

:D

15. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เอาสีเทาเลยพี่ตาม......จะได้เหมือนกิ๊ฟไง.......อิอิ จะได้เป็นแฝดเหมือนกันซักที ให้เจ้าตูนกะเจ้าป๊อปเป็นแฝดเหมือนสีทองกันไปเลย........

16. mommamz

964
    4
    0
    5 5 5 ทุกๆ ท่าน ขอบคุณที่มาช่วยกันเสนอความเห็น

วันนี้ไปที่อู่ บอกเอาสีดำไปละ เหอะๆๆ :D

17. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    เลือกไม่ได้ ก็ไปศูนย์สี โจตัน เลยป่ะ

เค้ามีให้เลือกมากกว่าหมื่นสี

18. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ดำเเบบไหนหรอพี่ตาม

เอาดำสนิทเเบบ R10 ผมดิพี่ตาม.....เงา เเว๊บๆ สุดๆ (เวลาล้างนะพี่..อิอิ)

19. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    งงเลย ไหงกลายเป็นสีดำไปได้ ไม่มีคัยโหวต แถมที่บ้านไม่อนุมัติ ม่ายข้าวจายยยยย

20. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    อ๋าว...เป็นซะงั้น...สงสัยถามดูว่าใครจาออกเสียงสีไหนขัดใจตัวเองที่สุด.... :p :p :p

21. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เพราะ พี่ ตาม เขา เชื่อ ตูน ละ ซิ ครับ แหม๋ๆ ยุ เอา สี ดำ เด๊ยว ลอง ดู ออก มา เทพ แน่ !

22. galazpop

galazpop New Member Member

10
    0
    0
    ขาวสวย >_<

23. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    เสดแล้วอย่าลืมเอามาโชว์นะครับ

24. tOon`

2,324
    43
    48
    ดี จาย ด้วย คราป พี่ ตาม ใกล้ จะ เส็ด แล้ว นะ คราป

25. mommamz

964
    4
    0
    วันนี้ไปดูที่อู่มา กะลังโป๊วอยู่ รอลุ้นกันต่อไป อิอิ :D

26. tOon`

2,324
    43
    48
    ดี ใจ อีก อย่าง พี่ VVL ไม่ ต้อง เสีย เงิน แป๊ะ เจี๊ย จิปาถะ พี่

ดู โดน นี้ อีก 30000 ก็ แสน นึง ละ ครับ

27. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ทำที่ไหนอะตาม งานโอเคปะ เบ็ดเสร็จเท่าไหร่เอ่ย ที่อู่รับรถประกันมั๊ย อยากทำเหมือนกัน ตอนนี้มีใบเคลมรอบคันอยู่แล้วด้วย

28. mommamz

964
    4
    0

เกือบโอเคอ่ะ ยังมีต้องกลับไปแก้ไขอยู่ สงสัยรีบส่งรถก่อนปีใหม่

เลยไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่นัก อู่ที่ทำก็เป็นอู่ประกันนี่แหล่ะ

ค่าเสียหายก็โดนไป สองหมื่น อ่ะ หลังปีใหม่นี่ก็ต้องกลับไปขัดเงาอีกรอบ

29. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    สองหมื่นเนี่ยมีประกันช่วยด้วยอะเปล่าแล้วพ่นข้างในด้วยมั๊ยอะ ลอกสีเดิมรึเปล่า

ถามเยอะไปเปล่าเนี่ย เดี๋ยวโทรคุยก็แล้วกันเนอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้