น้ำฉีดกระจกไม่ฉีดครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปลาคราบ, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    :cry:น้ำฉีดกระจกไม่ฉีดครับ

:confused: ทำการตรวจสอบแล้วพบว่า มอเตอร์เสียครับ:cry:

:eek: ใครพบทราบราคาบางครับ จะได้ซื่อมาเปลี่ยครับ และจะหาซื้อที่ใหนได้บางครับ:p

หากเข้าขายพร้อมกับที่ใส่น้ำดัวยจะราคาเท่ไร ครับ

ตอนนี้ต้องใช้น้ำรดที่กระจก แทนอยู่ ครับบบบบบบบบ:cry:

2. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    ผมเคยไปเปลี่ยนที่ร้านไดนาโมครับ ราคา300-700จำไม่ได้นานแล้ว

3. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    ผมเคยเปลี่ยนแต่ของB14 เฉพาะมอเตอร์ 140 บาทครับ
    ถอดเอาของเก่าไปเทียบเลย
    เอาเหมือนกันนะ ใช้ได้

4. kai_lersak

kai_lersak New Member Member

53
    1
    0
    มอเตอร์ปั๊ม มือสอง 150 บาทครับ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลองถอดออกมาเคาะๆดูก่อนอาจเกิดจากไม่ได้ใช้นานสนิมเลยจับเคาะให้สนิมมันหลุดครับ:D

6. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ลองเอามาล้าง ให้สะอาดดูก่อนก็ได้คับ ของผม ตอนแรก มันกรังมาก ล้างเสร็จใช้ได้เฉย แต่ถ้ามอเตอร์เสียก็ ตามด้านบนเลยคับ

7. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ขอบคุณครับ ทำการล้างแล้วครับ

ก็ไม่หาย คงจะเสียจริงๆ ครับ

ถอดมาวัดไฟแล้วครับ ไม่หมุนเลย ครับ

คงต้องเปลี่ยนแน่ๆ ครับ

ขอบคุณครับ

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    โทรมาครับ ผมมี 2 ตัวครับ

9. SM1 DONG

SM1 DONG New Member Member

24
    0
    0
    น้ำฉีดกระจก

มอเตอร์ปั้มมีขายครับเพื่อนๆเคยซื้อเปลี่ยนรถยี่ห้ออื่นคับ ปรมาณ 300-400 บาทคับ

10. aoddy1

aoddy1 New Member Member

13
    0
    0
    ของผมมอเตอร์ไม่เสีย แต่สวิทซ์เสีย เซ็งเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้