ใครเคยล้างห้องเครื่อง P11 มั่งครับ...?

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Diamond0722, 20 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    คือแบบว่า...เปิดฝากระโปรงแล้วมันดูเขรอะ ๆ ยังไงไม่รู้...
    อยากจะล้าง...แต่ไม่รู้ว่าจะต้องระวังตรงจุดไหนเป็นพิเศษรึปล่าว...
    กลัวว่าเดี๋ยวล้างสุ่มสี่สุ่มห้า...แล้วน้ำไปโดนจุดสำคัญเข้า...เดี๋ยวมีปัญหา...
    เลยอยากจะถามพี่น้องในคลับดูอ่ะครับ...ใครมีคำแนะนำบอกหน่อยครับ...
    ขอบคุณครับ...

2. Tempo1

Tempo1 New Member Member

18
    0
    0
    ระวังตรงปลั๊กหัวเทียนครับ เคยโดนมาแล้วสตาร์ทไม่ติดเลยล่ะ

3. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ระวัง จานจ่าย ปลั๊กหัวเทียน แอร์โฟล
    รวมทั้งถอดแบตได้ตอนล้าง ก็จะปลอดภัยด้วยอ่ะ

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ ท่าน Tempo1 ท่านพี่ฉะ พอรู้ว่ารถเรามันมีเทคโนโลยีอะไรมั่ง...
    เวลาจะล้างห้องเครื่องทีนึงก็เล่นเอาปอดแหกได้เหมือนกัน...อิอิอิ

5. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    มาเอาความรู้ อิอิ ขอบคุณค้าบบ

6. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ของผมให้ร้านล้างให้คับ...อิอิ

7. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    ล้าง แระ เอียมอยู่พักเด๋วเองอ่ะ เด๋วก้อเขลอะอีก

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ล้างแล้วรีบถ่ายรูปเก็บไว้ดูเลยนะ อิอิ :D

9. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เคยไปล้างที่คาร์แคร์มา ก็โอเคนะคับ แถวรัชดา ราคาถ้าจำไม่ผิด 500

10. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    อยากล้างบ้างจัง

11. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    เคยเอาไปล้างที่ต่างจังหวัด เด็กล้างรถบอกว่า ห้องเครื่องพี่เละ ล้างหน่อยนะ
    เราก้อห่วงรถอ่ะนะ ล้างมาเรยน้อง ล้างเสร็จก้อขับกลับมากรุงเทพดีๆนะ
    พอถึงบ้าน ตอนเช้าสตาร์ทรถ เห้ย ทามมายไฟแบตโชว์วะ หรือว่าน้ำกลั่นหมด
    ไปเปิดดูก้อเต็มนี่หว่า เปงรายว้า เครื่องก้อติดนานแร้ว ไฟแบตยังไม่ดับ
    เวลาขับ เปิดแอร์นี่เหมือนไฟ มันตกวูปวาบๆ ทั้งไฟแอร์ไฟต่างๆในรถมานจางๆ
    ก้อเลยโทรไปถามเพื่อน บอกอาการต่างๆ เพื่อนบอกว่า สงสัยไดชาร์ทไปแร้ว
    และให้ผมขับปิดแอร์ไปก่อน ห้ามจอดรถแล้วดับเครื่องเด็ดขาด ไม่งั้นอาจ
    สตาร์ทใหม่ไม่ติด พอขับมาถึงบ้านแฟน ดับเครื่อง ลองสตาร์ทใหม่ ก้อไม่ติดจริงๆ
    ได้พี่ๆคนในหอช่วยพ่วงแบตให้ ขับไปร้านได ช่างบอกว่าไดไหม้ พันใหม่+เปลี่ยนถ่าน
    ที่นี้ใช้ได้ แต่เหมือนไฟในรถตก ปรากฏว่าแบตผมก้อเน่าไปด้วย ช่างบอกว่ามันสปาร์ค
    ทามให้แบตเจ๊งไปด้วย สตาร์ทติดยาก ก้อเลยเปลี่ยนแบตใหม่ ที่นี้หายเรย
    ตั้งแต่นั้น เวลาจะล้างห้องเครื่อง ผมต้องคอยถามคอยเช็กตลอด ไม่มั่นใจนี่
    ยอมไม่ล้างดีกว่า ไดพังไม่พอพ่วงแบตใหม่อีก ^^

12. salung

salung New Member Member

26
    0
    0
    เห็นด้วยครับ รถเขรอะๆแต่ใช้ดี
    กับรถเอี่ยมอ่องแต่ต้องจอดที่อู่ประจำ

เพราะผมก็ไม่ล้างเหมือนกัน อิๆ

13. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ใครมีร้านแนะนำแถวสะพานใหม่บ้างไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้