ล้างแผงแอร์กับล้างอินเตอร์ใช้น้ำยาตัวเดียวกันได้ไหม

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ลอง DIY, 28 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ลอง DIY

ลอง DIY Guest

0
    0
    0
    ล้างแผงแอร์กับล้างอินเตอร์ใช้น้ำยาล้างแผงแอร์ได้ไหมและจะมีผลเสียหรือป่าว

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ได้สบายครับ แต่อย่าทิ้งน้ำยานานนะครับ ให้มันมีฟองขาวแล้วก็รีบล้างเลยครับ

3. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ผมเคยลองแล้วครับ อินเตอร์ไม่มีฟองขาวๆออกมาเหมือนช่องแอร์ แต่ก็สะอาดขึ้นครับ

4. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ล้างได้เช่นกัน แต่ไม่ควรทิ้งไว้นาน ก่อนที่จะล้างออกด้วยน้ำเปล่าอีกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้