นาฬิกาที่คอนโชลและลูกปืนล้อ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EGas, 27 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EGas

EGas New Member Member

26
    1
    0
    สอบถามหน่อยนะครับ
    1.พอดีเอารถเข้าศูนย์ตอนแรกมีนาฬิกาติดโชว์อยู่ แต่พอรับรถเจ้าหน้าที่บอกว่า
    ไม่มีนาฬิกามา และวันนั้นมีการซ่อมเปลี่ยนหลอดไฟA/Cผมอยากได้นาฬิกา
    กลับมาเหมือนเดิม ควรจะแก้ไขอย่างไรครับ ทำด้วยตนเองได้ไหม
    2.ลูกปืนล้อดัง4ล้อ ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนไหม่ คือล้อหน้าช่างบอกราคา1300
    กว่าๆต่อข้างและล้อหลังข้างละ4800แบบยกดุม คือว่าผมอยากรู้ว่าล้อหลัง
    มีแบบไมยกดุมไหม คือเครียดเรื่องราคาและผมไม่รู้ว่าต้องยกดุมทั้ง4ล้อ
    หรือมีแบบเปลี่ยนเฉพาะลูกปืน
    ขอสอบถามหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ล้อหลังเปลี่ยนข้างนอกน่าจะถูกกว่านะครับ ผมเปลี่ยนถ้าจำราคาไม่ผิด น่าจะข้างละ 2500 เองมั้ง

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ล้อหลังเบิกใหม่มันต้องยกดุม ล้อหน้าเบิกเป็นตัวตลับลูกปืนมาอัดเองได้ครับ ค่าลูกปืนข้างละ 500
    กว่าบาทของ Koyo ลองคุยกับร้าน ยอแสงชัยขายอะไหล่ Honda ดูครับ 02-9316992

4. EGas

26
    1
    0
    นาฬิกาที่คอนโชลละครับ จะแก้ไขยังไงดีครับ ขอบคุณครับ

5. ราคาแพงไปหน่อยนะครับ เท่าที่เคยเปลี่ยนด้านหน้าซื้อเทียบเบอร์มาอัดเอง
    ส่วนด้านหลังเปลี่ยนยกดุมของใหม่ เบิกศูนย์มาประมาณ 1800 - 2000 บาท

6. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    นาฬิกา ฟิวส์ขาดหรือเปล่าว ลองเช๊คฟิวส์ดู

7. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ทำไมต้องเปลี่ยนยกดุมละครับ

ผมล้อหลังซ้ายเคยดัง

จับถอดดุมออก เปลี่ยนแต่ตลับมันก็ได้นิครับ จำได้คุ้นๆ ตลับไม่ถึงพัน
    ค่าแรง 400 มั้ง

หรือคนละตัวกันหว่า เลย แต่ตลับไม่ได้

8. EGas

26
    1
    0
    ผมลองโทรถามศูนย์อีกครั้ง เขาก้อบอกว่า ลูกปืนล้อหลังต้องสั่งทั้งดุมไม่ขายแยก ราคา
    ก้อ4800ต่อข้าง ถ้านอก0จะขายแยกไหมครับ ร้านไหนช่วยบอกหน่อยครับ

9. yard

yard New Member Member

15
    1
    0
    เพิ่งไปเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังซ้ายมา(แถวบางขัน)1400รามค่าแรงแล้ว เปลี่ยนทั้งดุม ลองถามร้านแถวข้างนอกดูก่อนน่าจะดีกว่านะ ประหยัดตังค์ไว้เที่ยวปีไหม่ได้เยอะเลย

10. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ พิ่ ง เ ป ลี ย น ม า ค รั บ 4 ล้ อ เ ล ย

เ บิ ก ศู น ย์ + ค่ า เ เ ร ง 4 ล้ อ 6 พั น เ เ ก่ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้