ถามเรื่องการซ่อมสีค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 30 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    เมื่อวานถอยรถไปครูดกะแท่งเหล็กมา ทำให้กันชนหลังเป็นรอยถลอกถึงเนื้อสี
    เห็นถึงเนื้อในขาวๆ กว้างพอสมควร
    อยากทราบว่าถ้าจะทำการซ่อมสีด้วยตัวเองต้องทำยังไงบ้างอ่ะคะ
    อุปกรณ์ที่ต้องใช้มีอะไรบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รถสีอะไรครับ

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ผมว่าจะคิดจะซ่อมเองวีธีง่ายสุดไปซื้อปากกาแต้มสีมาอะครับ แล้วแต้มเก็บรอยเองมีขายตาม autocar autobac ครับ
    เพราะถ้าจะมานั่งขัดโป้วสีเองคงไม่สนุกเท่าไร

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แนะนำเพิ่มครับ
    ปากกา แต้ม สี ควรเป็น สี ตรง กัน เป๊ะ นะครับ
    ไม่เป๊ะ อย่าซื้อนะครับ
    ผม ลอง มาแล้ว
    น่าเกลียด กว่า เดิม อีก
    ผม ผ่านมาเยอะ เจ็บ มาเยอะ

5. มหาดเล็กฯ

มหาดเล็กฯ New Member Member

42
    1
    0
    พี่ข้างบนเนี่ยอกหักช้ำบ๊อยบ่อย

ใช่ป่ะครับ

อิอิ

:D:D:D

6. [P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew

[P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew New Member Member

271
    7
    0
    ถ้ามันไม่ใหญ่มากมายนักและอยู่ในจุดที่มองแล้วไม่น่าเกียจมากนัก ก็ลองหาสติกเกอร์แต่ลายให้มานสวยก็ได้นะครับคงไม่แพงมาก

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้ามันเป็นรอย นิดหน่อย ไม่ใหญ่มาก ก็หาสติกเกอร์ตัว แรง แปะ ไปครับ
    ถูกกว่า ไปทำสีใหม่...... หรือ หาปากกาแต้มสี....

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55+ ชอบ ๆ :D

9. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ในรถมีสีตัวอย่างมั้ยครับ ถ้ามีและความเสียหายไม่มากก็ใช้สีตัวอย่างเต้มก็ได้

10. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    รถผมโดนด้านซ้าย กำแพงทางด่วน

ไฟเลี้ยวหน้ายันไฟท้าย แต่ไม่ลึกมาก

ปกติไม่ค่อยได้ล้างรถครับ เลยมองไม่ค่อยเห็น

แต่ก็ยังไม่ได้ซ่อมเลย

เก็บไว้เป็นเครื่องเตือนใจว่าเคย เมา แล้วขับ แล้วก็หลับ แล้วก็สะดุ้งตื่นพร้อมรอยหัวจรดท้ายยยยยย

11. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    รถผมรอยรอบคันเลยครับ
    ปล่อยมัน กลัวเวลาเข้าไปทําสีเดี๊ยวเครื่องพัง:D

12. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  13. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    สาวๆราคาพิเศษครับ ^^
    กันชนหลัง ทำสี+ขัดเคลือบสี ยี่สิบบาทก้อพอครับ
    ปล. ถ้าเป็นผู้ชาย 2พัน นะ
    :D:D:D:D

14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    แบบนี้นี่เอง อิอิ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้