มีใครขึ้นเชียงใหม่ ตอนปีใหม่บ้างไหม๊ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Van X, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ผมพาลูก ที่รัก และแม่ยาย ไปเที่ยวครับ

เดินทาง 31 เช้า กลับ 2 หรือ 3 ครับ

เชียงใหม่มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ........................:cool::cool:

2. turbofever

turbofever Member Member

33
    0
    6
    ดอยอินทนนท์ครับ ในเมืองก็มีสวนสัตว์ดูหมีแพนด้า โคอาล่า กลางคืนมีไนท์ซาฟารี สวนพืชสวนโลก ไหว้พระธาตุดอยสุเทพ - ดอยปุย

แค่นี้ก็3วันแล้วมั๊งครับ แล้วหากินข้าวซอย/ขนมจีนน้ำเงี้ยว ชอปตลาดวโรรสหาซื้อแคบหมู ใส้อั่ว น้ำพริกหนุ่ม พริกอ่อง

ถ้ายังว่างอีกก็ดอยอ่างขาง ชมเกษตรที่สูงมีพันธุ์พืชและดอกไม้เมืองหนาว หรือชอบผจยภัยก้ติดต่อกรมป่าไม้ขึ้นดอยเชียงดาวที่เป็นภูเขาหินปูนที่สูงที่สุดในไทย(ถ้าจำไม่ผิด)

*แต่ผมชอบไปกินข้าวเช้าที่สโมสรนักศึกษามหาลัยเชียงใหม่ ดูนักศึกษาขาขาวๆแล้วมันชื่นใจดี

3. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
  4. turbofever

turbofever Member Member

33
    0
    6
    ^
    ^
    พี่ข้างบนมีแผนที่ลายแทงแบบนี้ของพัทยา-ชลบุรีไหมครับ อยากกด้ายย

5. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    คนนั้น ต้องไปถามที่ห้องหลักของเค้าครับ เห็นประจำ............................:D:D:D:D:D:D

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เอาภาพ มาฝากด้วยนะตา เอ็ก อิอิ
    ผมเพิ่งกลับมาจากเหนือนะเด๋วรถติดครับ
    ขับรถระวังละ

7. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ได้ข่าวว่าเชียงใหม่รถเยอะมากยังไงก็ขับรถระวังหน่อยครับ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    จะล่องกลับพรุ่งนี้แล้วคร้าบบบบบบบบบบบ ว่าจะขึ้นดอยอินทนนท์ พรุ่งนี้ล่องลงมาทางลำปางเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้