หน้าปัดแอร์

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย DEK_PR, 28 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    รบกวนปรึกษาผู้รู้

พอดี หน้าปัดปรับระดับอุณหภูมิ P11 ผมเสียอ่ะ

ขยับม่ายได้เลยต้องอยู่ 20 องศาตลอด ขยับนิดเดียว

เป็นฮีดเตอร์ ทันที ตอนนี้หนาววววววว ม๊ากกก

ว่าจะหาซื้อมาเปลี่ยนอยู่ แต่อยากทราบว่าของ P11

มีหน้าปัดแบบ ดิจิตอล รึเปล่า แระถ้ามีต้องแปลงอะไรไหม

แระถ้าไม่มี ใช้ของรุ่นไหนได้ไหม เพราะผมเห็นของ เซฟฯ มีขายอยู่ประมาณ

2 พัน แต่มายรู้จะใส่กันได้ป่าว

โปรดชี้แนะ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    แนะนำท่านกอลฟ์ครับ..ลองเปิดดูกระทู้ซื้อขายด้านบนครับ..
    ท่านกอลฟ์เค้ารับทำอยู่ครับ..

3. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    ขอบพระคุณณณณ

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

เอ่อ...อันนี้ผมว่าปัญหาเดียวกับของผมนะ...มันไม่ได้เป็นที่หน้าปัดแอร์ครับ...
    มันเป็นที่ระบบฮีตเตอร์อ่ะครับ...ของผมก็ยังไม่ได้แก้ไข...
    เคยอ่านเจอในกระทู้เก่า ๆ ของท่านสมาชิกผู้ทรงเกียรติบอกว่า...
    ไอ้ตรงท่อดูดอากาศร้อนจากห้องเครื่องอ่ะมันไม่ปิด...หรือทำงานไม่ปกติ...
    เขาบอกว่า.ให้ช่างแอร์หาแผ่นเหล็กมาปิดที่ท่อดูดความร้อน..(อยู่ตรงไหนก็ม่ายรุ) ก็จะปรับอุณหภูมิได้..
    สมาชิกอีกท่านบอกว่า...ให้เปิดสวิทย์แอร์ที่ออโต้...แล้วเร่งความเย็นไปที่เย็นสุด...
    แล้วดึงปลั๊กควบคุมลิ้นเปิด-ปิดไอร้อนออก..ลิ้นมันก็จะปิดอยู่ตลอดเวลา...
    ปลั๊กอยู่ตรงเท้าซ้ายคนขับ...แต่ผมยังหาไม่เจอเลย...เจอแต่ปลั๊กที่เป็นของตัวควบคุมระบบหมุนเวียน
    อากาศในรถอ่ะ...ไอ้ตัวที่เวลากดแล้วเป่าหน้า เป่าเท้า หรือลมออกที่ส่วนบนของคอนโซลหน้าอ่ะ...
    แต่สรุปทั้ง 2 วิธี..ยังไม่ไปทำซักกะที...กะว่าทำเสร็จแล้วจะไปใส่หน้าปัดดิจิตอลของท่านก็อฟอ่ะ..อิอิอิ
    ตอนนี้แก้ไขด้วยการเอาเสื้อกันหนาวพาดไว้ที่เบาะคนขับครับ...ช่วยได้เป็นบางครั้ง...
    อีกวิธีก็แก้ไขโดยการกดปุ่ม A/C เปิด-ปิดเอา..อันนี้ก็ช่วยได้เป็นบางครั้งเหมือนกัน...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้