ขอบพระคุณพี่หม่อมมากๆครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย วรายุ วรรณสุวรรณ, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    หวัดดีปีใหม่ทุกๆคนนะครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ ขับรถปลอดภัยทุกๆคนนะครับ:D:D:D

ขอบคุณพี่หม่อมมากๆเลยครับ ที่ช่วยหาร้านทำสีให้ ออกมาแจ่มมากๆเลยครับ แม่ผมชอบมากๆเลย:D

ขอให้พี่หม่อมมีความสุขมากๆนะพี่ มีสาวเยอะๆเน้อ:eek:

1. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    สีสวยมากเลยอ่ะ

เห็นแล้วอยากทำสีใหม่ยิ่งกว่าเดิมอีกคับ

เหอๆ

ไม่ทราบว่าทำไปเท่าไหร่ครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    สวยกานไปสาวก R10

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    อู่อยู่แถวไหนครับ

แนะนำกันมาได้เลยครับ อยากไปทำสีเหมือนกัน

4. สนใจติดต่อพี่หม่อมเลยครับ

:Dผมทำมา25000 ครับ ตอนแรกตกลงว่าทำแค่รอบคันด้านนอก แต่ขัดไปขัดมา สีมันเก่าจัด หลุดเป็นฝุ่นเลยน่ะครับ ทางอู่เค้าเลยสงเคราะให้ จัดให้ซะทั้งคันเลยอ่ะ:D

ถ้าไม่ได้พี่หม่อมกับพี่จอน พาไป เค้าคงไม่ทำให้อ่ะ เพราะมันเกินราคาแน่ๆ

ยังไงก็ขอบคุณพี่หม่อมอีกทีเน้ออออออ:p

5. เสก R10

807
    8
    0
    เอ้าใครมีอู่ทำสีดีดีเนียนๆมาเเนะนำกานเลยครับ

ฤดูเเห่งการทำสีใหม่เริ่มเเล้ว...55

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เออ..ว่ะ..สีมันออกแดง..จิ๊ด..ไปจริงๆด้วย

อยากอยู่..โต๋..เอ้ยยยยย...แต่นายฝรั่งข้า..คงไม่ปล่อย..ไว้แน่..เสียว..เป็นเดชอ้ายด้วน..แค่นึก..ก็สยองแล้ว..

อู่ที่แน่ะนำ..โต๋เข้าไป..อยู่นวมินทร์ครับ..ซอยเท่าไร..จำไม่ได้..
    อุตสาห์รับปาก..น้องมันว่าจะเข้าไปช่วยดูให้..ช่วงที่ไปบวช..สุดท้าย..ไม่ได้เข้าไปเลย..มัวแต่ปิดงบปลายปีที่ทำงาน..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2009
  7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    555 ได้แต่แนะนำคนอื่น ตัวเองแวะกินข้าวลิงตอนขากลับปีใหม่

วันนั้นเลยได้คุยกันสั้นหน่อยต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีปฏิบัติภาระกิจ แถมขับรถอยู่ด้วย กำลังพาแฟนกับว่าที่แม่ยายเข้าบ้านหน่ะ

ยังไงก็ตรวจเช็คสภาพรถ นอกเทศกาลบ้างครับ วันไหนรถเสียก็เซ็งเหมือนกันหล่ะ

8. PeMhom

1,163
    3
    0
    :)
    555...งานนี้ได้แต่..ซึ้งใจ..ช่าง..ชัยภูมิ..ไป..โดนราคาไดสตาร์ท..แพงว่ะ..แม่จ้าว..ไม่เอาก็ไม่ได้..ไม่ใส่ก็ไม่ต้องกลับ..โขกสับกันตามใจเลยล่ะ..ทริปนี้มันส์มาก..ไว้ว่างแล้ว..จะตั้งกระทู้เล่าให้ฟังเลย

9. Super_book

294
    4
    0
    แซวพี่ไปทีเดียว งานเข้าเลย วันนี้ไดชาร์จ น๊อคซะงั้น กินข้าวลิงแม่มริมถนนวิภาวดีเลย

เซ็ง เจงๆๆ

10. Udong

319
    0
    0
    ของผมเมื่อสองวันก่อน

แบตเสื่อม

สตารต์ไม่ติด

วุ่นอยู่ตั้งนาน

พอลองเอาแบตของรถพี่มาใส่

ก็สตารท์ติดสบายๆ

เลยขนแบตไปที่ร้าน โชคดี เพิ่งซื้อแบตจากร้านนี้เมื่อเดือน 4/51 เค้าเลยเครมให้

โชคดีที่ร้านนี้มันดีคับ

ไม่งั้นถ้าร้านอื่น สงสัยมันให้ผมเปลี่ยนแบตอีกแหงเลย

11. PeMhom

1,163
    3
    0
    ไดชาร์จ นี่ เวลามันเสียนี่มันไม่มีอาการล่วงหน้าให้รู้เลยนิ รู้อีกทีก็ตอนแบตหมดลูก..จบไป..

12. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

เคยเจอแบตเสื่อมเหมือนกัน ประกัน 18 เดือน ใช้ไป 15 เดือนเดี้ยง

ดีนะทางร้านเขาส่งเข้าบริษัทแล้วได้เปลี่ยนตัวใหม่ให้ รอดไป ราคายิ่งโหดๆ อยู่ด้วย อิอิ :D

13. Udong

319
    0
    0
    ของผมตอนนี้เค้าให้แบตมาใช้ไปก่อน

เห้นเค้าบอกว่าส่งเข้าไปที่บริษัทตั้ง 3 อาทิตย์อ่ะครับ

ของพี่นานประมาณนี้ป่ะครับ

14. mommamz

964
    4
    0

ก็ประมาณนี้แหล่ะครับ 2-3 อาทิตย์

15. Udong

319
    0
    0
    แล้วของพี่เค้าให้แบตเดิม หรือว่าเปลี่ยนใหม่ให้เลยอ่ะครับ

16. เสก R10

807
    8
    0
    ไดพังเหมือนกาน...

17. mommamz

964
    4
    0
    ช่วงระหว่างรอทางร้านเอาแบตเก่าที่ร้านมีมาให้ใช้ไปก่อน

หลังจากทางบริษัทตรวจแล้วว่าเป็นที่แบตก็เปลี่ยนตัวใหม่มาให้ครับ

18. Udong

319
    0
    0
    งั้นก็เหมือนกันครับ

เหอๆ

19. Super_book

294
    4
    0
    ซ่อมเสร็จแล้ววันนี้

ได้คำแนะนำมาว่า ถ้าไดชาร์จเสียขณะที่เครื่องติดแล้วจะมีไฟรูปแบตขึ้นที่หน้าปัทม์

แล้วก็มีอีกแบบ สังเกตตอนบิดกุญแจไปที่ on ไฟหน้าปัทม์จะโชว์ขึ้นมาหมด แต่ไฟรูปแบตไม่ติด ก็ไดชาร์จเสียเหมือนกัน (ถ้าเป็นแบบหลังนี่ก็แย่หน่อย เพราะถ้าเครื่องติดแล้วจะไม่มีไฟแบตโชว์บนหน้าปัทม์ ทำให้ไม่รู้เลยว่าไดชาร์จเสีย)

ส่วนเรื่องเครมแบตนี่ ที่ร้านเล่าให้ฟังว่า โบลิเดนตอนนี้ที่บริษัทงี่เง่ามาก เครมยาก ร้านที่ขายอยู่ก็รับหน้าเสื่อกันเอาเอง ใครใช้โบลิเดนอยู่ก็ดูแลกันให้ดีๆนะครับ อย่าให้ไฟหมดลูก เสื่อมแล้วจะเครมไม่ได้เอานะ ร้านแบตส่วนมากจะร่วมกันไม่ขายโบลิเดนแล้ว

20. mommamz

964
    4
    0

สงสัยคนเคลมเยอะมั้ง เพราะของเราก็โบลิเดนเหมือนกันอ่ะ

ได้ลูกใหม่มาแล้วสบายใจ อิอิ ขออย่าให้มันเจ๊งอีกละกัน ไปแวะถามราคามา

ไมราคามันขึ้นโหดร้ายแบบนี้ เมื่อก่อนซื้อมา 2600 ตอนนี้ 4 พันก่าแล้วอ่ะ

21. Udong

319
    0
    0
    โหดไปอ่ะครับ

ไม่ไหวละ

ถ้าเจ๊งอีก เอาขาปั่นไฟเองเลยดีกว่า

555

22. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    กำ เพิ่งสั่งโบลิเดนมาใช้หยกๆเลย

23. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ตาย...หยั่งงี้ โบลิเดน เหมือนกันครับ แต่เป็นแบตแห้งครับ......เสียววุ๊ย

24. mommamz

964
    4
    0
    พี่ป๊อบครับ ตามก็ใช้แบตแห้งนี่แหล่ะ

ลูกสีดำๆ ใหญ่ 95A มั้ง ไม่ต้องเติมนั้นกลั่น มีตาเขียวๆ ให้ดูอยู่ 1 อัน

ดูยังไงมันก็เขียวไม่เคยเห็นสีอื่นเลย ใช้ได้ 15 เดือนเจ๊ง มันก็ยังเขียวอ่ะ อิอิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้