ถามเรื่องการติดกันสาดคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WoRsLy, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WoRsLy

WoRsLy Member Member

42
    1
    8
    ผมพึ่งได้กันสาดมากิฟครบนะคับ เอาไปให้ศูนย์ติด เค้าบอกว่ากิ๊ฟหลวมติดไม่ได้ ต้องทำไงดีคับ

หรือว่าต้องแปะ 3M อย่างเดียวคับ เสียดายอ่ะ:cry::cry::cry:

2. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    ใส่แหวนยังครับ

ใส่แหวนยังครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ของผมบางอันก็หลวมครับ หมุดล็อคเคยหลุดหายไปอันหนึ่ง แต่ตอนนี้ได้มาแล้ว ก็เลยจังการทำแหวนใหม่ใส่ครับ โดยใช้แหวนขอน๊อตเบอร์ 5.5 (ผมซื้อที่บ้านหม้อ มีเยอะเลย) แล้วใช้ตะไบเล็กกลมปลายเรียวคว้านให้รูใหญ่ขึ้นอีกนิดให้แน่นพอดีหมุดล็อกครับ รับรอบไม่มีหลุด

4. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ถ้ายัง งงๆ ไม่รู้จะทำยังงัย ก็เจอกันมีตติ้งก็ได้คับ ให้พี่ๆเค้าดูให้

5. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    ของผมก็ติดเอง ปวดนิ้วมากเลย ลองทำตามที่เพื่อนบอกนะครับหาแหวนมาใส่อาจจะติดยากนิดหน่อยครับ[​IMG]

6. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...ถ้ารู้สึกหลวมๆ อย่าเพิ่งใส่ครับ..เก็บไว้ให้กูรูเค้าดูให้ดีกว่าครับ...ของผมตอนใส่รู้สึกหลวมๆ ใช้ไปใช้มาหลุดหายไปอันนึงแล้วครับ...เศร้า..โบ๋เลยง่ะ:cry::cry:

7. WoRsLy

WoRsLy Member Member

42
    1
    8
    มีรูปตอนใส่แหวนไหมคับหรือรูปตัวอย่างแหวนก็ได้คับ ถ้าทำเองไม่ได้คงต้องพึ่งพี่ๆกูรูแล้วล่ะคับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้