ปรึกษาหน่อยครับ เวลาเข้าโค้งแล้วรู้สึกว่ารถจะแหกโค้งทุกทีเลย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tingtongtong, 20 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    คือว่าวลาเข้าโค้งซ้ายรู้สึกเลยว่ารถทำท่าจะแหกโค้งตลอด ต้องเหยียบเบรคชลอความเร็วทุกที ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เป็นอะไร แต่พอเข้าโค้งขวาไม่เป็นนะครับกลับปกติ ทั้งๆที่เข้าโค้งความเร็วและความโค้งของถนนก็พอๆกัน พอจะทราบมั้ยครับว่าต้องเช็คอะไรบ้าง ตอนนี้เวลาเลี้ยวซ้ายเลยต้องขับช้าๆเลย

2. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    น่าจะเช็คตรงระบบช่วงล่างครับ
    ยางบูชสวิงอาร์ม ขาดหรือเปล่า ตัวนี้ช่วยในการเข้าโค้ง
    ลูกหมากต่างๆ
    โช๊คอัพรั่วซีมหรือไม่

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คงเป็น บู๊สสวิงอาร์ม ขาด หรือ โช๊คเสีย ลองดูครับ

4. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    วันดีครับ ผม ชก 66 ผมว่าลองหาโช๊คแต่ง แล้ว ยางดี คงพอช้วยได้นะ ครับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เอาไปตั้ง ศูนย์ ทั้ง หน้า - หลัง ดูก่อน ครับ

ค่อยมาว่ากันอีกที

รายงานผลตั้งศูนย์ ด้วย ครับ

6. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    โช๊คเช็คแล้วครับไม่เสีย แต่ช่วงล่างยังไม่ได้เช็ค เดี๋ยวลองเอาไปให้ช่างดูก่อนเดี๋ยวมาบอกครับ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยให้หายไวๆนะคับ อยากทราบสาเหตุด้วยคนคับ

8. tingtongtong

56
    10
    0
    เปลี่ยนเป็นฝาแดงแล้วเหรอครับ แล้วตกลงpcvได้ใส่มั้ยเป็นยังไงบ้าง

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  9. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    หายไวไวขับ

จะได้ขับอย่างสบายใจ

ครับ

10. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ส่วนตัวผมก็คิดว่าของผมเข้าโค้งขวาได้เนียนกว่าซ้ายครับ แต่ของผมคงเป็นเพราะฝีมือเพราะตัวเองรู้สึกไม่ค่อยถนัด
    สาดแรงๆไม่แถก็รถสบัดเวลาหักคืน -"-

11. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ส่วนตัวผมก็คิดว่าของผมเข้าโค้งขวาได้เนียนกว่าซ้ายครับ แต่ของผมคงเป็นเพราะฝีมือเพราะตัวเองรู้สึกไม่ค่อยถนัด
    สาดแรงๆไม่แถก็รถสบัดเวลาหักคืน -"-

12. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    โอ้ ไปเข้าโค้งที่ไหนมาครับ เนี่ย จัดบูชช่วงล่างใหม่สักชุด กับตั้งศูนย์ใหม่น่าจะดีขึ้นนะครับแล้วกลับไปลองใหม่
    หลังจากนั้นก็มาเอากันชน กันลิ้นหน้าผมไปใส่ใหม่อีกชุดดีแน่ๆ ครับ อิอิ

13. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    :D:D:D:D:D:D

14. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ไหนขอลองขับหน่อยสิครับว่าเป็นอย่างไรไม่แน่อาจได้เปลี่ยนรถใหม่เลย555555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้