สวัสดีปีใหม่ 2552 พี่น้องชาว NV ทุกท่าน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย NHUM-YAI-JAI-DEE, 30 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    สวัสดีปีใหม่ 2552 พี่น้องชาว NV ทุกท่าน

ผม ตัว แทน จาก Sunny Thailand และชาวคณะ

มาอวยพร ให้ ทุกท่าน ร่ำรวย ความสุข

ไม่ขัดสนเงินทอง

อย่า เจ็บ อย่า จน ตลอด ปี 2552 นะคร๊าบ

ขออัญเชิญเพลงพระราชนิพนธ์
    เพลงพรปีใหม่

ทำนอง: พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอดุลยเดช
    คำร้อง: พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าจักรพันธ์เพ็ญศิริ

สวัสดีวันปีใหม่พา
    ให้บรรดาเราท่านรื่นรมย์
    ฤกษ์ยามดีเปรมปรีดิ์ชื่นชม
    ต่างสุขสมนิยมยินดี

ข้าวิงวอนขอพรจากฟ้า
    ให้บรรดาปวงท่านสุขศรี
    โปรดประทานพรโดยปรานี
    ให้ชาวไทยล้วนมีโชคชัย

ให้บรรดาปวงท่านสุขสันต์
    ทุกวันทุกคืนชื่นชมให้สมฤทัย
    ให้รุ่งเรืองในวันปีใหม่
    ผองชาวไทยจงสวัสดี

ตลอดปีจงมีสุขใจ
    ตลอดไปนับแต่บัดนี้
    ให้สิ้นทุกข์สุขเกษมเปรมปรีดิ์
    สวัสดีวันปีใหม่เทอญ

เพลงพระราชนิพนธ์ พรปีใหม่
    เป็นเพลงพระราชนิพนธ์ลำดับที่ ๑๓
    ทรงพระราชนิพนธ์ขึ้นในเดือนธันวาคม พ.ศ. ๒๔๙๔
    เมื่อเสด็จนิวัตพระนคร และประทับ
    ณ พระตำหนักจิตรลดารโหฐาน พระราชวังดุสิต
    มีพระราชประสงค์ที่จะพระราชทานพรปีใหม่
    แก่บรรดาพสกนิกรไทยด้วยเพลง
    จึงทรงพระราชนิพนธ์เพลง "พรปีใหม่"
    และทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ
    ให้พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าจักรพันธ์เพ็ญศิริ
    นิพนธ์คำร้องเป็นคำอำนวยพรปีใหม่
    แล้วพระราชทานแก่วงดนตรี ๒ วง คือ
    วงดนตรีนิสิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย นำออกบรรเลง ณ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
    และวงดนตรีสุนทราภรณ์ นำออกบรรเลง ณ ศาลาเฉลิมไทย
    ในวันปีใหม่ วันอังคารที่ ๑ มกราคม พ.ศ. ๒๔๙๕

[flash]http://www.ijigg.com/jiggplayer.swf?Autoplay=1&songID=V2BC0C0APAD[/flash]

2. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ขอให้ Sunny Thailand และชาวคณะ มีความสุขมากๆครับ จาก 146 ครับ

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เช่นกันครับ พี่

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สวัสดีปีใหม่ ทุก ๆ ท่าน น่ะครับ
    มีความสุข ตอลดปี น่ะครับ :D

5. ขอบคุณครับ ซึ้งใจจริงๆๆ

6. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    สวัสดีปีใหม่เช่นกันนะครับ
    ขอให้ Sunny Thailand มีความสุขมากมาย
    ตลอดทั้งปีนี้เลยนะครับ

7. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่านนะครับ
    ขอให้สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตทุกท่านเลยครับ

8. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    หวัดดีปีใหม่เช่นกันครับ

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    สวัสดีปีใหม่ขอบคุณมากครับ

10. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เช่นกันทุกทุกคนครับขอบคุณครับ

11. ps_ong

ps_ong New Member Member

9
    1
    0
    สวัสดีปีใหม่ .. แข็งแรงกันทุกๆ คนนะครับ:D

12. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    สวัสดีปีใหม่ด้วยเหมือนกันคร๊าบ ขอให้sunny thailand มีความสุขโชคดีๆกันทั้งคลับเลยครับ

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สวัสดีปีใหม่คร๊าบ ขอให้sunny thailand มีความสุขโชคดีๆกันทั้งคลับเลยนะครับ จ้าวนายยยยยยยยยย ปีนี้อยู่เชียงใหม่ โคตรเหงาเลย อยู่กะตาเคสองคนเอง

14. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    Happy New Year 2009 ครับ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้