สายพานราวลิ้นขาดช่วงปีใหม่เซ็งเลย...........

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย kobsoi3, 3 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kobsoi3

kobsoi3 New Member Member

92
    1
    0
    สายพานราวลิ้นขาดช่วงปีใหม่เซ็งเลยยังไม่ได้เที่ยวต้องเสียเงินแล้ว

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เป็นงัยครับ หลบทันไหม๊ วาล์วนะ...........

3. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    นั่นสิ เสียหายเยอะมั้ย

4. kobsoi3

92
    1
    0
    โชคดีหรือโชคร้ายไม่รู้ครับแต่ความเสียหายวาล์วยังใช้ได้อยู่ครับโชคดีมากๆๆเลยครับ
    ช่างตั้งวาล์วให้ใหม่เปลี่ยนสายพานราวลิ้นและลูกรอกซื้อเองนะครับค่าแรง+ตั้งวาล์ว
    1300รวมค่าของสายพาน480ของเทียม+ลูกรอก500ร้านบางไผ่ครับสรุป2300
    ที่สำคัญตอนลากกันชนหน้าแตกครับโชคดีหรือโชคร้ายครับเพื่อนๆๆๆ555555

5. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    รุ่นนี้วาล์ว ชอบหลบ.............อิอิอิ

6. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    โชคดีมากๆครับ เครื่องรถผมเคยมีน๊อตหล่อนเข้าไปทางคาร์บู แล้วผ่านวาร์วเข้าไปในห้องเผาใหม้

สรุป.......................เละครับ วาร์วยับเยิน ห้องเผาใหม่ก็เป็นรอยกระแทก เปลี่ยนใหม่เลย

7. kobsoi3

92
    1
    0
    งานเข้าสิครับเปลี่ยนไปทั้งหมดเท่าไรละ

8. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    บาดเจ็บเท่าไร แหอะๆๆๆ เลือดอาบโห้ยเรื่องมันยาวมาก :p
    ภาค1.
    พอหาฝามาได้ก็แต่งฝาสูป (ทำเองสนุกๆ) แล้วก็ใส่เอาไปซิ่ง ซิ่งเสร็จ ลูกสูปไหม้ ก้านงอ ชาร์ฟละลาย หายนะ ต้องยกเครื่องใหม่ :cry:

ภาค2.
    ตอนนั้นไม่รู้โชคดีหรือร้ายได้เครื่องมาพร้อมเกียร์ธรรมดามา 14,000 บาท แต่พอรื้นเครื่องมาดูปรากฏว่าชาร์ฟอกและก้านเป็นของ Mitsu ???? ยำๆ แต่เค้าปรับระยะ clearance มาดีก็เลยอยู่มาจนถึงทุกวันนี้ :embarassed:

ภาค3.
    แต่เกียร์ธรรมดาลาโลกไปเพราะหัวเพลาที่ใส่มันหลวม เลยสั่นไปพาดเอาเสื้อเกียร์แตกน้ำมันเกียร์ไหลออกหมดโดยไม่รู้ตัว ใช่ๆๆ ไปเลยทำให้เฟืองเกียร์ไหม้ 3 4 5 ต้องหาใหม่ แต่ไม่รู้ว่ามัน-ของรุ่นไหน มันมี 3 รุ่น??? เบิดศูนย์ 2 หมื่นกว่า ไม่ไหวเอามือสอง จะหาที่ไหนก็ไม่รู้ หาอยู่ 1 อาทิตย์ กว่าจะได้ไปเจอที่เซียงกงชลบุรี อยู่ในกองฟางอนาถโครต บาดเจ็บไป 8,000 บาท จะไม่เอาก็ไม่ได้ เพราะกูขับมาไกล 5555 :mad:

มีเรื่องราวอีกเยอะครับ กับ AC88 คันนี้ อัดมาเจอผี ,ท่อขาดกลางถนน ,เกือบตายที่MortorWay

สนุกจริงๆ กับรถคันแรก :D ในชีวิต

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2009
  9. kobsoi3

92
    1
    0
    สุดยอดกว่าเราอีก...........................ทามใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้