ขอคำแนะนำเรื่องยางครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย gao43, 23 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gao43

gao43 New Member Member

28
    0
    0
    พอดีหลังจากที่ได้ตั้งกระทู้ไว้เมื่อต้นเดือน เรื่องยางนอกกัดยางใน เช้าเมื่อวานก็ได้เรื่องอีกแล้วครับ ขับรถไปทำงานดีๆพอเลี้ยวแบบเข้าโค้งรู้สึกยางอ่อนลงอย่างรวดเร็วจนแบนไม่ถึง 1นาทั ( ปัจจุบันใช้ ยาง irc ขอบ 17 จำเบอร์ไม่ได้ ) จนต้องไปหาร้านเปลี่ยนยาง ที่ร้านก็ดูยางนอกแล้ว ช่างบอกว่า ยางนอกก็ไม่มีรอยแตก เลยเซ็งเลย เพิ่งเปลี่ยนได้2เดือนล่อยางในไป 4 เส้น ยางนอก 2 เส้น ทั้งล้อดุ้น ซี่ลวดขาด ไม่ไหวละ

เข้าเรื่องเลยนะครับ พอดีเหลือบไปเห็นข้างฝาของร้านเปลี่ยนยาง มียางขอบ 14 ยี่ห้อ irc ขนาด 90/80 กับขนาด 70/80 (ไม่รู้ถูกรึเปล่า )สวยมาก ใหญ่ได้ใจ เลยอยากจะถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าจะสามารถใส่ คลิ๊กเราได้ไหมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ :p

ลืมบอกไป ผมน้ำหนัก 84 โล ขับคนเดียว ไม่มี สก๊อยห้อยท้าย คงไม่ใช่ปัญหาเรื่องน้ำหนักนะครับ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ใส่ได้ครับ

เท่ากะ คลิ๊กเดิมๆ

ยิ่งได้แม็ก แอร์เบรค กะ ยางจะใหญ่สวย ครับ

3. pep

pep New Member Member

916
    1
    0

ยางขอบ14 ทนกว่าจิงๆคับ ผมขี่ไปไทรน้อย ไปนครนายก ไปชะอำ ไปอยุธยา
    ยังไม่เคบเจอปัญหาอะไรเลยขับ ไม่รั่วไม่ แตก
    เจอหลุมก็ไม่ต้องหลบ ลงไปแรงๆเลย สบายๆคับ

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มา UP ให้อีก ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้