เดือนเพื่อนๆที่ใช้เส้นทางผ่านจังหวัดชุมพร

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย PeNgMaN, 28 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ที่เกิดเหตุอยู่ ทื่อำเภอทุ่งตะโก จังหวัดชุมพรถ้าลงมาจาก กทม.จะถึงก่อนสวนนายดำ(เลยเขาโพธิ์หวาย) แต่ถ้ามาจากใต้จะเลยสวนนายดำ (เลยสี่แยกปฐมพร)

ผมเพิ่งขับลงมาวันนี้เอง รถพ่วงบรรทุกขวดแก้วเกิดอุบัติเหตุ ทำให้เศษขวดแก้วเกลื่อนถนนทั้งสองฝั่งทั้งขาขึ้นและขาล่อง ขับระวังด้วยนะครับ มีรถเหยียบไปหลายคันแต่ไม่รู้ว่ามันจะตำยางรั่วไหม แต่รถที่ขับผ่านที่เกิดเหตุต้องจอดทุกคันครับ ของผมก็จอดดูแต่ไม่เป็นอะไร
    เพราะถึงแม้ว่าจะเก็บกวาดแล้วแต่ผมว่ามันต้องหลงเหลืออยู่อ่ะ ระวังกันด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2008
  2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    รูปต่อครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2008
  3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เดินทางระวังกันด้วยนะครับ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเวลา

บางมุม บางจังหวะ เหยียบเข้าไปแล้ว เศษแก้วอาจจะฝังติดกับยางและลึกเข้าไปเรื่อย ๆ จนหาไม่เจอ และยางก็จะรั่วในเวลาต่อมา

4. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ขอบคุณคับ

ซัดเสาไปอีก 1 ต้น

5. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    รูป1-5 รถที่จอดนั่นเป็นรถที่จอดลงมาดูว่ายางรั่วไหม เพราะเศษแก้วชิ้นใหญ่ก็มีครับ แต่ถ่ายได้ไม่ครบครับ ปล.รถพ่วงยังลงมาดูเลยอ่ะ

6. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    รูปสุดท้ายครับ

ขอให้เพื่อนๆทุกคนเดินทางโดยสวัสดิภาพครับ เที่ยวปีใหม่กันสนุกทุกๆคนครับ
    เช็ครถก่อนออกทุกครั้ง ขับรถมีน้ำใจ ครับ

7. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนกันนะคร้าบบ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อันตรายจริงๆคับ ยังไงก้อ ขับรถกันระวังกันมากๆนะคับ

9. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    มันขับยังไงให้คว่ำได้อ่ะ 18 ล้อ ยังไงก็ระวังกันด้วยครับ

10. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ปีใหม่มักจะเกิดอุบัติเหตุเยอะเพราะรถกลับตจว.กันมากยังไงขับรถด้วยความระมัดระวังเเละมีสติกันด้วยนะคับ

11. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ปีใหม่นี้ก้อขอหั้ยเดินทางปลอดภัยน่ะคับ

12. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อันตรายจริงๆ
    ขับรถระวังกันหน่อยนะครับไม่ว่าที่ไหนก็ช่าง

13. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    เพิ่งเอารถลงไปสมุยมา ให้ระวังเรื่องหมอกแถวชุมพรตอนเช้ามืดเยอะมากครับ
    จอดนอนจุดพักรถเขาโพธิ์ และค่อยออก ดีกว่าครับ

14. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ขอบคุณครับที่มาเตือน

แก้วกระจายยย

15. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    เช้ามืดนี้จะลง นครศรี ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลครับ :D

16. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    อันนี้รถหงายนี่ครับไม่ใช่รถคว่ำ..................ฮิฮิ

17. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ขอบคุณมากครับผม วันที่ 31 นี้กำลังจะลงใต้พอดีเลยครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้