มีใครเคยเปลี่ยนที่บอกระดับน้ำมันเชื้อเพลิงบ้าง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย salung, 27 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salung

salung New Member Member

26
    0
    0
    คือเท่าที่เช็คดูนะครับไฟที่บอกว่าน้ำมันใกล้จะหมด มันไม่ติด เช็คแล้วสายไฟไม่ขาด
    น่าจะมาจากลูกลอย ใครเคยเปลี่ยนบ้าง มีแยกขายมั๊ยครับเพราะว่าเท่าที่ดูมันติดกับปั๊มติ๊ก
    ใครรู้รบกวนบอกทีนะครับ ขอราคาคร่าวๆก็ดีนะครับ

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ของ ผม มี ปัญ หา ใกล้ เคียง กัน เลย พี่ เปิด ประ เด็น มา ก็ เยี่ยม เลย

เกจ วัด เพี้ยน ครับ ผม แต่ ถ้า หมด ไฟ จะ โชว์ เคย เจอะ ปะ ละ ขีด แสดง เต็ม ถัง แต่ ..... ไฟ น้ำ มัน หมด ขึ้น 555+

อยาก ให้ พี่ๆ ที่ เคย เจอะ ปัญ หา มา แนะ นำ หน่อย ก็ ดี ครับ อิๆ

บางทีเวลาวิ่งๆ อยู่ ลง มา ขีด ก่อน สุด ท้าย ทั่งๆ ที่ เต็ม เต็ม ถัง 555+

3. salung

26
    0
    0
    เคยเติมพวกแก๊สโซฮอล อะป่าวครับ เท่าที่ถาม มันส่งผลกับระบบน้ำมันเชื้อเพลิง
    เพราะของผมตอนแรกก็ใช้ได้ปกติ แต่พอเติม แก๊สโซฮอล 91 คร้งเดียวอยู่เลย

แล้วจะมาเล่าให้ฟัง ถ้าซ่อมเสร็จแล้วครับ:rolleyes:

4. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    อยากรุ้เหมือนกันครับ รถผมก็ไฟแจ้งน้ำมันไกล้หมดไม่ติดเหมือนกัน แต่เข็มแสดงระดับน้ำมัน ปกติดีอ่ะ

5. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    xประเด็นแรก อาจจะเป็นเรื่องเส้นผมบังภูเขานะครับ เช่นแค่หลอดไฟที่หน้าปัทท์ขาดก็ได้ครับ

ถ้าไม่ใช่ก็ต้องเปิดถังน้ำมันรื้อสวิทซ์ลูกลอยมาเช็คดูครับ

ส่วนเรื่องเกจ์แสดงค่าไม่ตรง สำหรับเจ้าตูน

ทำใจเถอะเปลี่ยนติ๊กมา ค่าระดับวัดปริมาณน้ำมันเพี้ยนแน่นอนครับ

6. salung

26
    0
    0
    ขอถามเป็นความรู้ครับ ใครเคยถอดปั๊มติ๊กออกมาบ้าง
    มันเป็นเกลียวตรงที่ฝาครบดำๆใช่ปะครับ
    เพราะผมเคยคิดจะถอดแต่ถอดไม่ออกอะ แล้วก็
    กลัวบิดแล้วสายน้ำมันแตกอีกคราวนี้ละยุ่งเลย

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ยังไงอะพี่ ตอนแรกใช้ได้โคตรสบายอะ แต่พอเข้าอู่ปุ๊ปเป็นปั๊ปเลยครับพี่ป๊อป

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใช่ครับ เป็นฝาเกลียว ต้องถอดท่อยางน้ำมัน 2เส้นออกก่อนนะครับ

แล้วใช้ค้อนค่อยๆ ตอกเปิดฝาออก

แล้วจะเจอปั๊มติ๊กทั้งยวงติดกับลูกลอย ต้องล้วงลงไปในถังดึงสลักออกครับ

แล้วจะรุ้ว่าสนุกแค่ไหนที่ได้ล้วงถังเบนซิน 555

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ผมว่าเข้าไปที่อู่ ให้ช่างทำดีก่านะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้