ข้อดีของการใส่ล้อแม็ก

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย juntcivic, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    เรื่องก็มีอยู่ว่าเมื่อสักครู่ผมนั่งดูรายการ เรื่องจริงผ่านจอ ช่วง เรื่องจริงเตือนภัยยอดเยี่ยมปี 2550 เรื่องจริงเตือนภัย ซึ่งเป็นภาพ VDO เก่าๆที่ถูกจัดอันดับได้ที่ 1 นั้นคือ เด็กขาติดล้อ พอผมเห็นภาพ VDO แล้วผมสงสารเด็กเลยครับเพราะภาพที่ผมเห็นอยู่ในขณะนั้นคือ เด็กวัย 8 เดือน ขาข้างซ้ายเข้าไปอยู่ในล้อหลังของรถจักรยานยนต์ (ฮอนด้า เวฟ สีเขียว) เสียงเด็กคนนั้นร้องไห้เพราะความเจ็บปวด ตอนผมเห็นครั้งแรกผมก็เอาใจช่วยว่าขออย่าให้เด็กได้รับอันตรายเลย (ซึ่งถ้าใครได้เป็นพ่อเป็นแม่คนแล้วคงจะเข้าใจความรู้สึกนี้ดี) เพียงชั่วครู่ภาพถูกตัดไปตอนที่มีหน่วยกู้ภัยมาช่วยแล้วนำตัวเด็กออกจากล้อรถจักรยานยนต์ ภาพที่เห็นเด็กคนนั้นต้องสูญเสียขาข้างซ้ายไปครับเพราะถูกล้อรถจักรยานยนต์ปั่นจนขาดพร้อมถูกอุ้มไปที่รถพยาบาลพร้อมกับร้องไห้ (คงจะเจ็บมากๆอ่ะครับ) ผมยอมรับว่าพอเห็นแค่นั้นแล้วผมรู้ศึกสลดใจมากๆครับ ภาวนาว่าขออย่าให้เรื่องแบบนี้อย่าเกิดขึ้นกับครอบครัวผมหรือคนที่ผมรู้จักเลย

**สาเหตุของปัญหานี้มีอยู่ว่า แม่ของเด็กคนนี้นุ่งผ้าอ้อมแล้วพาซ้อนรถจักรยานยนต์เพื่อไปทำธุระ แต่ระหว่างที่ขี่รถจักรยานต์ไปนั้น ผ้าออมก็เกิดการคลายตัวพร้อมกับหลุดเข้าไปติด-พันในล้อรถจักรยานยนต์ จึงให้เด็กนั้นถูกดึงเข้าไปติดที่ล้อซี่ลวดของรถจักรยานยนต์คันนั้น จึงทำให้
    เกิดเหตุสลดดังกว่าครับ ( ถ้ า ใ ส่ ล้ อ แ ม็ก ปั ญ ห า นี้ อ า จ จ ะ ไ ม่ เ กิ ด ขั้ น ก็ ไ ด้ น ะ ค รั บ :))

ปล.ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวนี้ด้วยนะครับ

http://www.thairealtv.com/thisweek/index.php#top ลองเข้าไปดูครับ
    http://www.thairealtv.com/video/archive/aug_07.html

2. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    ถ้าเป็นล้อแม็ก ก็คงแค่ปัดผ้าอ้อมออกไป ถ้าเป็นซี่ลวด มันดูดเลยล่ะ - -

juntcivic ถูกใจสิ่งนี้
  3. jz_gte_3

jz_gte_3 New Member Member

83
    0
    0
    เสียวมาก ดีนะเราล้อแม็ก

4. juntcivic

1,549
    34
    0
    ใช่เลยครับ ถูกต้องเลย

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สงสารน้องเขาครับ แต่แม่ก็ดูแลไม่ดี
    เห็นว่าขาขาด ด้วย เสียใจกับเหตุการณ์นี้ครับ
    มีลูก หลานนั่งรถเครื่องอย่างเราหาคนซ้อนท้ายอีกคน นะครับ

6. juntcivic

1,549
    34
    0
    ใช่ครับลูกพี่ ต้องหาคนช่วยดูแลเพิ่ม นี่ผมก็ว่าจะหาคนมาช่วยดูลูกเพิ่มอีกนกลัวแม่เขาเหนื่อย ว่าจะหาเด็ก ม. มาช่วยดูแลใส่กระโปรงสั่นๆมาเลี้ยงลูกผม อิอิ

7. bankkofer

bankkofer New Member Member

31
    0
    0
    เอาไว้ดูดกระโปร่ง นศ.สาวๆที่ซ้อนท้าย อิอิ

8. pep

pep New Member Member

916
    1
    0

เด๋วจาฟ้อง oxcivic 55+

ที่พี่จุ๊นอยากได้มีเยอะแล้วผิดแต่ไม่มีเด็กให้ขาติด

9. juntcivic

1,549
    34
    0
    แหม คอเดียวกัน

เจ้านี่ขี้ฟ้องจัง เจอหน้าจะเจาะยางรถ :D

10. pep

916
    1
    0
    มัคนให้ฟ้องต้องรีบฟ้อง
    คนไม่มีก็นั่งแซวไป555++

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แหมได้เลย เอาใหญ่เลยนะจุ๊น สงสัยจะเข้าทาง

12. pep

916
    1
    0
    เจอข้อดีของการใส่แม็กแล้ว

มันทำให้รถผมวิ่งไม่ถึง120

ยกล้อไม่ขึ้น เจ็บตัวน้อยลงอีกนิด

.........................

13. juntcivic

1,549
    34
    0
    และเท่ขึ้น ว่าแต่ยังมีใครใส่ล้อซี่ลวดอยู่บ้างเนี่ย คลับเรา อ่ะ

14. pep

916
    1
    0
    มี
    พี่แบงค์ไง

15. juntcivic

1,549
    34
    0
    ต้องกล่อม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้