อยากสอบถามว่าพี่ๆว่า ถ้าเครื่อง Sr20 ฝาขาวถ้าเติม "น้ำมันE85"...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nattapat Supamittanyakorn, 16 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากสอบถามว่าพี่ๆว่า ถ้าเครื่อง Sr20 ฝาขาวถ้าเติม "น้ำมันE85" แล้วต้องเปลี่ยนหัวฉีดเป็นของอะไรหรอครับ :)

1. ของsr20 turboครับ

2. ขนาดเท่ากับขอหัวเดิมใช่ไหมครับ....ราคา อยู่ที่เท่าไหร่ครับ #ขอบคุณครับ

3. ผมรู้ไม่ค่อยละเอียดอะครับ แต่เคยถามพี่ที่จูนe85เขาก็ใช้ของตัวbo ราคานี้ไม่ทราบอะครับ รอพี่ๆที่รู้มาตอบจะดีกว่า

4. ขอบคุณครับ

5. Ning Waipoosri

Ning Waipoosri Guest

0
    0
    0
    หา 550 cc. คับ

6. ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าของอะไร

7. Ning Waipoosri

Ning Waipoosri Guest

0
    0
    0
    ลองดูของ nismo อะคับ

8. ขอบคุณครับ

9. มันขึ้นกับกล่อง ECU ด้วยครับ ว่าใช้ของอะไร

10. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ผมกล่องรอมเครื่องsr20vvlหัวฉีดเดิมเติมe85ยังพอเลย ไม่รู้น่ะต้องถามคนจูนดูว่าฝาขาวหัวฉีดเดิมได้ป่าว

11. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    หัวฉีดเดิมก็พอครับ

12. ตามความเข้าใจผม เราจะเพิ่มขนาดหัวฉีด ถ้า a/f ่เพี้ยนมาก หรือบางเวลาซัดหนักๆ แต่ถ้าอยู่ในเรนจ์ปกติในค่าa/f นี่ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ใช่ไหมครับ

13. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ รถผมมันจะสดุดแค่ตอนต้นแต่ สัก 2500 รอบขึ้นไปมันจะตะหวาดรอบขึ้นไปครับ

14. ที่สะดุด ลองปรับตั้งองศาจุดระเบิดดูครับ

15. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ต้องถาม Tuner ดูครับว่าหัวฉีดเดิมๆพอมั้ย ปกติจะเปลี่ยนให้ใหญ่ขึ้นครับ เพราะ E85 ถ้า Lambda =1 จะใช้น้ำมันมากกว่าเชื้อเพลิงงตัวอื่นๆครับ ปล.มั่วเอานะอย่าเชื่อผมมาก555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้