รถตู้เกียรืออร์โต้ขึ้นดอยไหวไหมครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย plunk, 6 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. plunk

plunk Member Privilege

122
    0
    16
    คือ ผมเคยขับตัวใหญ D4D ขึ้นไป ปาย มาแล้วแต่รุ่นนี้ไม่ต้องปิดแอร์ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้Ventury มันเป้นเกียร์ ออร์โต้ และเบนซิน 2700 ไม่รู้ว่าต้องปิดแอร์ไหม นั่งเต้มขับ จะขึ้นไหวไหมเนี่ย ผู้เชี่ยวชาญ ช่วยด่วน

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ไม่น่ามีปัญหานะครับ ผมไม่เคยขึ้นดอยชันๆ เคยขึ้นแต่ภูพาน
    เครื่อง 2L Turbo เกียร์ออโต้ (รูปข้างๆหนะ) ขึ้นได้สบายมากครับ
    ส่วนดอยชันๆเอาไปแต่รถเก๋ง ของคุณ plunk เครื่อง 2700
    แล้วเบนซินด้วยผมว่าสบายๆ นะครับ สำคัญอย่าประมาทเท่านั้นเอง:)

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    สบายครับ แต่ถ้าใช้แก็ซ ก็อาจจะต้องเพิ่งน้ำมันสักหน่อย นอกจากว่าจะไปติดเป็นระบบหัวชีดมาอ่ะครับ

4. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    sห้ามปิดแอร์คับ รถรุ่นนี้รวมถึง ดี4ดีด้วย

5. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    สับลงมา L แล้วกด over drive เลยครับ
    ถ้ามันไม่ไหวจริงๆก็นอนรอข้างล่างละกันครับ

6. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    ได้ความรู้ดีครับ เอาอีกมาเรื่อยๆๆเลย

7. PH

PH Guest

0
    0
    0
    #5 ตอบดีดี ก็ได้ คนไทยด้วยกันเ เค้ามาถามหาประสบการณ์เพื่อนสมาชิก อย่าให้เค้าผิดหวังซิครับ

8. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    ขึ้นลงได้ปรกติครับ แต่อาจต้องช้านิดหน่อย ตอนลงใส่เกียร์ต่ำเนิ่นๆเพราะแรงเบรคเครื่องจะน้อยกว่า ผมเคยพังคาแม่ริมมาแล้วลุกหนึ่ง แต่นั่นเป็นเกียร์เก่าเซียงกงครับ ไม่เห็นสภาพด้านใน

พวกตู้เล็กเพื่อนผมก็มี2คันครับที่เป็นออโต คันหนึ่งอยู่เชียงใหม่ วิ่งแม่ฮ่องสอนบ้าง ไปเชียงรายบ้าง ขึ้นอินทนนท์อีกต่างหากไม่พังซะที อีกคันอยู่กรุงเทพไปเมืองตรังบ่อยๆออกเที่ยดอยเป็นว่าเล่นเลยครับ

9. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    ไหวคับปีใหม่ไปแม่ฮ่องสอนมาขึ้นไปทางลี่กลับทางปายสบายมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้