hiace เครื่อง 2L ทำไมเกียร์มันสลับด้านมีวิธีแก้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย monkeyboogie, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monkeyboogie

monkeyboogie New Member Member

7
    0
    0
    คือพอดีพึ่งซื้อรถตุ้มาแล้วเกียร์มันสลับ ตำแหน่งกันหมดเลย เกียร์ถอยหลังไปอยุ่ตรงเกียร์ 1เกียรืหนึ่งไปอยุ่ตรงเกียร์ถอยหลัง มีวิธีแก้มั้ยครับ ขับยากมากเลยครับ จะสอยรถคันหลังประจำเลย

2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    เค้าเอาเกียร์ตัวอื่นมาใส่ให้หรือเปล่าครับ ลองเข้าอู่เช็คดูคับ

3. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ใส่สายเกียร์สลับเส้นกันรึเปล่าครับ

4. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    กำ......ไปชนกับเกียร์ไรอ่ะนั้น

5. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    สายคันเกียจะมีสองเส้นน่ะครับ เส้นนึงดึงจาก ซ้ายไปขวา อีกเส้นดึงขึ้นลง ครับ
    รองดูเรื่อง เกียว่าใช่ของมันเป่าใส่ขาเกียถูกไหม
    อารายทำนองนี้ครับ

6. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    หากเดิมๆเป็นแบบ4เกียร์มา แล้วยก5เกียร์ใส่ก็แบบนี้ละครับ ต้องสลับขาเกียร์ แต่ผมจำไม่ได้ว่าตัวไหน จากริมข้างหนึ่ง ไปอีกข้างหนึ่งที่มีรูเว้าไว้ ซ้ายไปขวา ไม่ก็ขวามาซ้าย เส้นใดเส้นหนึ่งละน่า สำหรับเกียรืแบบกระปุกนะครับ

รถตู้เล็กเจอบ่อยครับ ไม่น่าแปลกใจ

7. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    หรืออาจจะเป็นเกียร์ของkz เพราะว่าถ้าเอาเกียร์kz มาใส่ตำแหน่งเกียร์ก็จะเป็นอย่างที่บอก
    ต้องแก้ที่ขาเกียร์แต่ถ้าอยากได้เกียร์ 2L แท้ติดต่อแลกได้ ยินดีแลกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้