รบกวน กูรู เรื่องเครมสีรอบคันด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย boygaga, 31 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boygaga

boygaga New Member Member

28
    1
    0
    คือ ว่าเดือนหน้าจะหมดประกันชั้น 1 เลยอยากจะทำสีเดิม ใหม่ทั้งคัน ใครมีประสพการด้านนี้ รบกวนด้วย คร้บ ขอบคุณล่วงหน้าคร่าบบบบ

2. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    วิ่งไปที่ศูนย์เคลมแห้งเลยคับยอมเสียเอ็กเซพ

3. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ค่าเอ็กเซ็ป มโหฬารเลยล่ะครับ ถ้าไปทำเคลมแห้งทีเดียวทั้งคัน ค่อย ๆ เก็บเคลมไปทีละด้านครับ รวมแล้วสัก 3-4 ใบเคลม แล้วค่อยเอาไปทำสีทีเดียว พยายามหาอู่ในเครือที่น่าไว้ใจทำสีไปเลยครับ ยอมเสียส่วนต่างในการเก็บงานตามจุดต่าง ๆ ที่เคลมไม่ได้ เช่น เสาประตูกลาง และตามซอกหลืบภายในที่มองเห็นได้ (กรณีเปลี่ยนสี) จะช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายได้อีกมากโข เพราะประกันเขาไม่มีนโยบายให้เอารถไปซ่อมอู่นอกครับ เลยพยายามกดราคาให้ต่ำสุดกู่ โดนมาแล้ว จึงเล่าสู่กันฟัง

4. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    จะเคลมเหมือนกันเลยครับตอนนั้นไปถามเคลมแห้งเค้าบอกต้องออกครึ่งๆถ้าทำก็โดนไปหมื่นเจ็ด เลยตัดสินใจค่อยๆเก็บทีละสามสี่ชิ้นดีกว่าแต่ของผมหมดเดือนเมษาครับ

5. boygaga

boygaga New Member Member

28
    1
    0
    ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ครับ

6. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    หาไฟหน้าเก่า ๆ ไฟท้ายเก่า ๆ มาทุบแล้วเคลมควบกับสีรถคับ พอเอาไปโป๊ะค่าสีหลังคาได้อยู่

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    หลังคา ผมขุดยาวสัก 4 นิ้วได้

อ้างว่า แฟ้มเอกสารขุดหลังคา

ก็เครมได้มาแล้วนะครับ
    หรือไม่ก็บอกว่าพวกแมวมันไปไล่กัดกันข้างบน

แต่ของผมสะสมใบเครมมา5 ใบได้ แต่ใบสุดท้ายโดน 2000 เลยเพราะ มันบอกไงก็รู้ว่าพยายาม
    เครมรอบคัน ผมเลยยอมไปจะได้จบๆเรื่อง

เครมไงมันก็รู้ว่าเราจะเครมรอบคันอยุ่ดีอะครับ
    สมัยนี้มันคอมพิวเตอร์กดแปปเดียว รู้เลยว่าเรามีแจ้งวันไหนเมื่อไหร่

หรือพยายาม หาคู่กรณีให้ได้ มันจะได้หาข้ออ้างเราไม่ได้ อันนี้แนะนำนะครับ ถ้าไม่อยากโดน
    2000

แต่ของผมปกติ เสียชั้น1 หมื่นเจ็ด เพราะได้ลด 30% พอหลังเครมไป ปีใหม่ มันไม่ลด 30% ให้เล
    ปีใหม่โดนไป 24K แต่ไงก็ยอมจ่าย อยากได้ ประกันชั้น1 ต่อ ไม่งั้นต้องชั้น3 เดี๋ยวปัญหาเยอะ ชั้น1 ง่ายๆจบๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้