ล้างรถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Johnnie, 28 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Johnnie

Johnnie New Member Member

26
    1
    0
    มาช่วยกันลงชื่อร้านล้างรถดีๆกันหน่อยสิครับ

ชื่อร้าน + สถานที่ตั้ง แล้วปิดกี่โมง น่าจะมีประโยชน์กะเพื่อนๆอีกหลายๆคน :D

ปล. เมื่อก่อนอยู่แถวเลียบด่วนหาที่ล้างง่ายมั๊กๆ แต่ตอนนี้มาอยู่แถวโบ้เบ้ - เยาวราชพลิกแผ่นดินหาแล้วยังไม่เจอร้านดีๆสักร้านเลยอ่ะครับ

แก้ไขล่าสุด: 1 มีนาคม 2007
  2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ส่วนใหญ่ผมไปล้าง - เคลือบสีที่ร้าน คาร์ วอช แก็งค์ แถวแยกสนามบินน้ำอ่ะครับ เป็นร้านของพี่ที่เล่นอยู่ในเรซซิ่งเวปเวปนี้แหละ ใช้ผลิตภัณฑ์ของแมกไกว์ บริการดี ราคาไม่แพง แถมดูแลรถเราเป็นอย่างดีครับ :) :) :) :)

3. joyce626_kms

joyce626_kms New Member Privilege

322
    0
    0
    Mccoy ของอาจารย์ตุ๋ย มิตซูสปอร์ตค่ะ

4. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ปั้มเชลล์ ตรงสุขา1 แถวบ้านผมครับ 80 บาท เงาวิบ ^ ^

5. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    Clean It Up คับ อยู่ร่วมกับอู่พี่แดง :D

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เมื่อเดือนก่อนนู้นผมก็เจอคุณ tcton ที่ร้านครับ แต่ผมเอาท้ายโด่งสีบอร์นไปอ่ะ รถสวยโหดดีนะครับ อิอิ :) :)

7. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ปั๊ม ปิโตนัส เลยแยก เทพารัก วิ่งตรงไป ทาง สะพานข้าม ที่ทำใหม่เพิ่งเสร็จ
    ตอนนั้นแวะเข้าไปล้างเพราะ โดน เศษปูน และคราบน้ำมันจากการ ก่อสร้างสะพานหล่นใส่ เลยเจอปั๊มนี้...

-เท่าที่เห็นใช้น้ำยา อีเกิ้ลวัน ตอนแรกนึกว่า จะหลายร้อย ล้าง -ดูด -เคลือบ 80 เองตกใจเงาแว๊ป.....ถ้ามีโอกาศ จะเข้าไปอีก ถูก และดีเจงๆ แต่ไกลบ้าน เฮ้อ

8. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ปัมคาลเท็กซ์ข้าง ป.กุ้งเผาอุดมสุขครับ ล้างสีดูดฝุ่น 80 ล้างเนียนมากๆ เคลื่อบสีด้วยแอมเวย์ด้วยนะ งงเลย
    เค้าล้างถึงเที่ยงคืนนะ

9. Heng

Heng New Member Member

27
    2
    0
    @ wash station cockpit วงแหวน ตรง i feel อะคับ ใช้ของpinnacle
    ล้างสะอาดเป็นกันเอง

10. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    Maquair ตรง เพชรบุรี ก่อนถึงแยกอโศก

11. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    IDEAS WASH&WAX ครับ

IDEAS WASH&WAX ครับ ของนายเอ๋ ลูก ก้าน ข้อ อยู่แถวถนนพระราม 5 ร้านสวย
    ล้างสะอาด เจ้าของร้านใจดี เล่นรถซิ่งอีกต่างหาก +++++++++ไปยาวๆๆ

12. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ที่ล้างรถที่มิตซูสปอร์ตก็ดี ล้างซะเอี่ยมเลย แต่ระยะนี้ ล้างที่ ร้านนกแก้ว ที่พุทธบูชา ครับผม 100 บาท

13. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
  14. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    @ wash station cockpit ร้านนี้ครับบบบ:D :D :D

15. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    สะอาด คาร์แคร์ ค้าบ อิอิ ล้างสี+ดูดฝุ่น+เป่าห้องเครื่อง+เป่ากรองอากาศ 80บาท เองค้าบ
    อยู่ แถวๆ เพรชเกษม51 ติดถนนใหญ่ ติดกัยธนาคารกสิกร อ่าคับ

16. PhoEniX

PhoEniX New Member Member

21
    0
    0
    Zeus เเถวเกษตร-นวมินทร์ครับ

17. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    Maquair ลาซาล

18. md_normal

md_normal New Member Member

103
    2
    0
    Maquair ลาดพร้าว 71 (นาคนิวาส) ที่รับรองลูกค้าสวยมากมาย มีหนังสือญี่ปุ่นให้อ่าน มีหมาให้เล่น มี S2000 กะ 350z ของเจ้าของให้ดูด้วยคร้าบ อิอิ

19. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    Max Wash - Meguiar's La Salle ครับ

20. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    ล้างที่บ้านคับ ราคาไม่เกินร้อย ใช้ ซันไล ล้างถ้วยกลิ่นสตอเบรี่(หอมดี) และเช็ดให้แห้งตามด้วยน้ำยา ขัดแอมเวร์ ดูดฝุ่นก็เอาถังลม(ปั๊มลมที่ใช้เติมลมยาง) ท่อกับท่อยางดูดออกเอา แรงกว่าเครื่องดูดฝุ่นเยอะเลย
    ส่วนยางรถใช้ น้ำอัดลมตราเป็ปซี่ ขัดคับเงาวาบๆๆ และเบียร์อีก 2 ขวดน้ำแข็ง 1 ถัง
    ล้างไปดื่มไป มีความสุขคับ อิอิอิ

21. อยู่ปลายถนนพระรามเก้าเลยพรีเมียพระรามเก้าก่อนที่จะออกศรีนคริทร์หรือปล่าวครับ แล้วราคาเป็นไงบ้างอยู่แถวคอนโดเลยร้านสวยดีแต่กลัวแพง... อิอิ:D

22. Gorillaz

Gorillaz New Member Member

37
    0
    0
    ซันไลมันไม่กัดสีรถเหรอครับ

23. mondiox

mondiox New Member Member

14
    0
    0
    sound good:)

24. ของเค้าดีจริงๆครับ...

25. techtwo

techtwo New Member Member

4
    0
    0

เคยใช้ซันไลล้างเหมือนกันครับ ใช้อยู่พักนึง แล้วก็มีคนเตือนว่าซันไลมันล้างน้ำยาเคลือบสีออกไปด้วย เลยไม่กล้าใช้อีกเลยอะ...

แต่ตอนที่ใช้อยู่ ยอมรับว่าเงาดีจิงๆคับ จริงๆก็ไม่เห็นสังเกตเรื่องเคลือบสีเลยเหมือนกัน แต่เอามาเล่าสู่กันฟังคับ :)

26. slow-fobia

slow-fobia New Member Media

327
    6
    0
    WaC ตรงสุขุมวิท 26 อ่ะครับและอีกที่ก็ของพี่วิชัย ตรงข้ามเทคนิคกรุงเทพอ่ะฮะ

27. BASSBOY

BASSBOY New Member Member

72
    3
    0
    ส่วนตัวจะล้างเอง นะคับ เพราะเราจะได้ รู้ว่า รถเรามีรอย ตรงไหนเหรือ จุดไหน เป็นอะไรยังไง บ้าง และ เป็นการออกกำลังกายไปในตัวด้วยคับ แต่ถ้าไม่มีเวลา ก้อด้อง ร้านที่ไว้ใจได้น่ะคับ

28. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    SET POINT CAR WASH ติดกับปั้มเอสโซ เส้นตัดใหม่ พระราม9 ที่ภราดอนหุ้นอยุ่นะ

คนคุ้มร้านเอาใจใส่รถลูกค้ามากสะอาดดีเยี่ยม

:D :D :D :D :sad: :sad: :sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2007
  29. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ลาดพร้าว 114 เข้าไป 50ม. อยู่ซ้ายมือครับ ล้างเนียนๆเลยครับ

30. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เคยไปล้างที่ตรงโลตัสเลียบด่วนอะครับ ที่อยู่ในเต๊นรถอะครับ ล้าง + เคลือบไม่แพงเลยครับ แถมใช้ของดีด้วยอะ ไม่รู้ว่าย้ายไปที่ไหนแล้วเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้