ขอถามคำถามคาใจเกี่ยวกับ Si หน่อยจิ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My_Mint, 13 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    คำถามอาจจะไม่เข้าท่า แต่ช่วยแนะนำหน่อยนะคร๊าบ Si ตัว Lev นะครับ :D

1. เพื่อนๆว่า ลิ้นหลังแบบไหนเหมาะที่สุด ระหว่างตัวเลือก ไม่ใส่เลย หรือ กาบข้างมูเก้น หรือ ลิ้นหลัง Type R

2.กระจกเขียวตัวนอกที่นิยมมาใส่กัน เพื่อนๆติดฟิลม์ด้วยมั้ย หรือว่าเอาเพียวๆจะสวยกว่า แต่ผมว่ามันน่าจะร้อน

3. กันโคลงหลังของ Sir มันตรงรุ่นกว่าของ EK9 ได้ยังไงอ่ะ ผมว่ามันก็ช่วงล่าง EK เหมือนกัน อันนี้งงมาก

4.ขอเรื่องฟิลม์อีกที เพื่อนๆ ว่าติดเขียวใสรอบคัน หรือว่าครึ่งหน้าเขียวใสส่วนสามบานหลังมืด อันไหนสวยกว่ากัน แล้วเขียวใสยี่ห้อไหน รหัสอะไร ใกล้เคียงกระจกเขียวตัวนอกมากที่สุด

5.ตัวจับแรงสั่นสะเทือนที่จะไปสั่งให้แอร์แบคระเบิดออกนั้น มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ แล้วมันต้องชนแรงแค่ไหนถึงจะทำงาน ผมถอดกันชนหลายรอบ ยังไม่เคยเ็ห็นมันเลย :confused:

6. D15B เก่าแล้ว แต่มันแรงกว่า D16Y8 ที่ใหม่กว่าได้ยังไง เห็นนิยมกันมากครับ

7.ลูกปืนล้อ มันมีกำหนดเปลี่ยนมั้ยครับ หรือว่าลืมมันไปพอแตกแล้วค่อยเปลี่ยน ยังใช้ 4/100 เหมือนเดิมครับ

8. อันนี้แถม เมื่อไหร่ CE28N จะราคาตกครับ :D

9.แถมอีกข้อ ลิเวอร์พูลจะได้แชมป์พรีเมียร์มั้ย :D

เอาแค่นี้ก่อนครับ เดี๋ยวค่อยลิสต์มาใหม่ :p :p

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ขอตอบ ข้อ 9 ก่อน
    ไม่ได้แน่นอนครับ
    แมนยู อยู่แล้ว

-----------------------------------------

ข้ออื่นรอ พี่ๆ มาตอบ รอฟังผมไม่กล้าตอบเดี๋ยวผิด
    แต่เรื่อง อุปกรณ์ตกแต่งรถ ลิ้นหลังเนีย

ผมว่าไงก็แล้วแต่คนขับว่าชอบอะไรนะครับ

แต่งรถไม่ให้เหมือนใคร มันไม่เท่ห์กว่าหรอครับ

3. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ผมวิเคราะห์ข้อ9ได้ป่ะครับ อิอิ ผีเก็บนัดตกค้าง2นัดที่เหลือได้หมดก็จะแซงแต้มนึง
    แต่ยังไม่น่ากลัวเท่าผีเจอทีมเล็กส่วนมากจะเก็บเรียบด้วย ถ้าหงษ์ไม่แพ้ทีมเล็กโดยไม่จำเป็น
    (เกือบโดนStokeด้วยเมื่อสัปหาห์ก่อน) และเก็บแมนยูได้(ที่old trafford)อีกนัดแชมป์แน่ครับ
    8.ราคา ce28n ไม่ตกสักทีผมก็รอเหมือนกาน te37 ก็ไม่ค่อยตกเลยอ่ะครับ
    4.เรื่องติดฟิล์มผมว่ามานสวยทั้งคู่เลยอ่ะครับ แต่ที่นิยมคือหน้าใสหลังเข้ม ฟิล์มผมจำได้ Lamina ตัว Special อ่ะครับ
    ถ้าผมจำไม่ผิด L75special อ่ะครับ(ผิดขออภัยนะครับ)

ข้ออื่นๆรอพี่ๆท่านอื่นมาตอบครับ

4. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    งั้นขอตอบข้อ 1 แล้วกันครับ ส่วนตัวผมถ้าไม่ใส่ลิ้นหลังหรือใส่ Mugen ต้องโหลดเตี้ยๆไม่งั้นมันจะดูโล่งๆลอยๆ ส่วนลิ้นหลัง TypeR ใส่กับของเราไม่ได้นะครับ กันชนหลังไม่เหมือนกัน

5. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ผม ใช้ฟิม Sl75 งุงิงุงิ สวย หลังดำ สวยไปอีกแบบครับ

แต่ข้อ9 ผมขอตอบว่า ยังไงแมนยูก้ได้เปนแชมป์งับ

ฮ่าๆๆ

เดกผีเจริญ กิ๊วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ส่วนข้ออื่นๆๆ รอพี่ๆๆผู้รู้มาตอบดีกว่างับๆๆๆๆๆ

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พี่ตั้ม SES เขามีร้านติด ฟิม L75 ในราคาถูก สนใจก็ไปถามพี่เขาได้เลย

7. My_Mint

1,617
    9
    0
    อิอิ มันจะกลายเป็นกระทู้บอลมั้ยเนี่ย ไม่น่าแถมข้อ 9 เลย 55+

เห็นเจ้าตั้มมันบอกเหมือนกันว่าลามิล่า L75 แสดงว่าข้อมูลตรงกัน จะไปจัดมั่งครับ :D

8. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ce 28 ต้องขอบ 15 ราคาไม่แรง แต่ ce28n ราคาไม่สูงเท่าไหร่นะแต่หายากหรือเปล่าใครรู้บอกด้วยนะครับ

ติด Film L75 ครับประหยัดไม่ต้องหากระจกเขียว

9. ลิเวอร์พูล อีกเสียง

9. bestza

2,475
    13
    0
    ฟิม Lamina Sl75 รุ้สึกจาอยุ่ที่ 4500-5500 งับ 3บานหน้านะงับป๋มๆ อิอิอิ

แต่ของผม ติด Sl75เหมือนกาน แต่ของ sunpro ใกล้เคียงเลยงับ 2000ก่าๆเองๆ

ส่วนหลังของผม 3m งับ 80% ดำดีจิงๆๆ มองกลางคืนมะเหนเร้ยๆ ฮ่าๆๆๆๆ

10. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ผมเชียร์ ใสๆรอบคันคับ เทรนแนวรถฝั่งๆๆตะวันตก สวยดี

CE28 ไม่ตกหรอกคับล้อลายอมตะจริงๆ ยุ่นยังขายกันแพงอยู่เลย

รถสีดําผมว่ากระจกใสๆสวยดีคับ อิอิ

ปล.ลิเวอพลู แชมป์แน่นอนงับ55+

11. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ช่วยตอบข้อ 6 7 8 ครับ ข้ออื่นรอท่านประธานเบสมาตอบ

6. เล่นตระกูล B ไปเลยดีกว่าครับ บล๊อก D แรงกว่ากันไม่มากหรอก
    7. ลูกปืนล้อถ้าแตกแล้วเปลี่ยนได้เลยครับ ไม่เกี่ยวกับ pcd ของล้อ
    8. ราคาคงไม่ลงง่ายๆ นาทีนี้เล่นขอบ 15 ดีกว่าเพราะหายางซิ่งง่าย+ราคาถูกกว่า

12. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ไม่ได้ขับ Si แต่ขับ EK พอตอบได้บ้าง

13. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    คำถามอาจจะไม่เข้าท่า แต่ช่วยแนะนำหน่อยนะคร๊าบ Si ตัว Lev นะครับ

1. เพื่อนๆว่า ลิ้นหลังแบบไหนเหมาะที่สุด ระหว่างตัวเลือก ไม่ใส่เลย หรือ กาบข้างมูเก้น หรือ ลิ้นหลัง Type R
    mugen สวย type R ไม่มีแน่ๆ ต้องสั่งทำ virs สวยเรียบ มีทั้ง copy และ ของแท้

2.กระจกเขียวตัวนอกที่นิยมมาใส่กัน เพื่อนๆติดฟิลม์ด้วยมั้ย หรือว่าเอาเพียวๆจะสวยกว่า แต่ผมว่ามันน่าจะร้อน
    ถ้าจะใส่กระจกเขียว ก็ไม่ต้องติดฟิลม์ ถ้าจะใช้ติดฟิลม์ ก็ต้อง lamina L75 เหมือนที่สุด แต่ก็ร้อนอยู่ดี

3. กันโคลงหลังของ Sir มันตรงรุ่นกว่าของ EK9 ได้ยังไงอ่ะ ผมว่ามันก็ช่วงล่าง EK เหมือนกัน อันนี้งงมาก
    ของ sir ใส่ได้เรย ไม่ต้องกังวลเรื่อง ตัวถังฉีก แต่ ของ Type R จะใหญ่กว่ามาก ต้องดัดแปลงเล็กน้อย แต่ไม่ใช่ปัญหา (ทำยังไงลองหากระทู้เก่าๆดู)

4.ขอเรื่องฟิลม์อีกที เพื่อนๆ ว่าติดเขียวใสรอบคัน หรือว่าครึ่งหน้าเขียวใสส่วนสามบานหลังมืด อันไหนสวยกว่ากัน แล้วเขียวใสยี่ห้อไหน รหัสอะไร ใกล้เคียงกระจกเขียวตัวนอกมากที่สุด
    เขียว lamina L75 ดำ ยี่ห้ออะไรก็ได้ 60% ให้มีปรอทน้อยที่สุด
    5.ตัวจับแรงสั่นสะเทือนที่จะไปสั่งให้แอร์แบคระเบิดออกนั้น มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ แล้วมันต้องชนแรงแค่ไหนถึงจะทำงาน ผมถอดกันชนหลายรอบ ยังไม่เคยเ็ห็นมันเลย
    ไม่ทราบ

6. D15B เก่าแล้ว แต่มันแรงกว่า D16Y8 ที่ใหม่กว่าได้ยังไง เห็นนิยมกันมากครับ
    น่าจะพอๆกัน แต่ d15b มีเกียร์เต็ด ให้เล่น

7.ลูกปืนล้อ มันมีกำหนดเปลี่ยนมั้ยครับ หรือว่าลืมมันไปพอแตกแล้วค่อยเปลี่ยน ยังใช้ 4/100 เหมือนเดิมครับ
    แตกแร้วค่อยเปลี่ยน แร้วแต่การใช้งาน
    ข้าหน้าเปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได้ แต่ข้างหลังต้องเปลี่ยนทั้งดุม

8. อันนี้แถม เมื่อไหร่ CE28N จะราคาตกครับ
    พรุ่งนี้ครับ

9.แถมอีกข้อ ลิเวอร์พูลจะได้แชมป์พรีเมียร์มั้ย
    ยากส์(กุชอบผี อิอิ )

14. My_Mint

1,617
    9
    0
    โอ้วว..ขอบคุณทุกท่านครับ :D :D

ว่าแต่สามบานหน้า L75 ไหงราคามันแรงขนาดนั้นเชียวเหรอครับ จะได้ติดมั้ยเนี่ยตรู หงิ หงิ :eek:

15. bestza

2,475
    13
    0
    มะรุ้อะงับ รุ้อย่างเดียว ผีแชมป์ อ๋าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ช่ายๆๆ ถูกต้องน้องชาย อิอิ

Joice ++ Jum

17. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    มัน special ไงเลยแพงหุหุ ราคาเท่าไรหรอครับอยากทราบครับ

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมชอบ Mugen คับ
    บานข้างหน้า2บานกระจกแท้คับผมไม่ได้ติดฟิลม์คับ ทนร้อนคับ แต่บานใหญ่หน้าไม่ได้เปลี่ยนคับ ติด L75 Lamina คับ
    ติดหน้าเขียวหลังดำก้อสวยดีคับ 3บานหน้าแนะนำ L75 Lamina คับ หลัง ก้อ 3M 60% ไม่มีปรอทคับ สวยเนียน

D15B ดีกว่า เพราะว่ามันโมรอมได้คับ รู้สึกว่าคุณ เต้ซอลิ้วเฮียงเคยตอบไว้ ชัดเจนในบอร์ด ขออนุญาตลิงค์ดึงข้อมูลมานะคับ

อันนี้ขึ้นอยู่กับการใช้งานคับ
    8. อันนี้แถม เมื่อไหร่ CE28N จะราคาตกครับ
    อันนี้ ตอบยากคับ อิอิ
    9.แถมอีกข้อ ลิเวอร์พูลจะได้แชมป์พรีเมียร์มั้ย
    อันนี้เอาใจช่วยคับ เชียร์หงส์คับ อิอิ

แก้ไขล่าสุด: 14 มกราคม 2009
  19. bestza

2,475
    13
    0
    sl 75 3บานหน้า ที่เคยถามมา 4500-5500 งับ

20. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ได้ความรู้มากมายเลย ขอบคุณครับ

21. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    :):):)

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  22. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ยังไงเราก้อรัก หงส์
    you'll never walk alone

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2009
  23. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    :D :D :D

24. My_Mint

1,617
    9
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ กระจ่างขึ้นมากมาย โดยเฉพาะกันโคลง Sir กะเครื่อง D15B ครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้