น้ำแห้งเครื่อง Heat คาร์บูเดิม

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย s.paramate, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. s.paramate

s.paramate New Member Member

10
    0
    0
    ท่อน้ำแตกเครื่อง Heat ลูกละลายแต่ปลอกไม่เป็นรอย ฝาไม่โก่ง ต้องการให้กลับไปใช้งานเหมือนเดิมได้ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
    ปล.จากนานๆมาที HONDALUVCLUB

2. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    อาการเอาเรื่องอยู่ครับ

ผมว่า ลองหาเครื่องคาร์บูที่สมาชิกยกลงมาเปลี่ยนดีกว่าครับ งบคงใช้พอๆกันครับ

อีกอย่างเครื่องเก่าที่Heat นั้น ผมว่าถ้าทำจริงๆ มันคงไม่จบแค่เปลี่ยนลูกสูบครับ มันน่าจะเยอะกว่านั้น

ท่อนล่างก็อาจจะ(อาจจะนะครับ)ไปแล้วด้วยครับ เช่น พวก ชาร์ปก้าน ข้อเหวี่ยงคด ประมาณนี้อ่ะครับ

เดี๋ยวยิ่งทำก็จะยิ่งบานปลาย

หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็น D15B หัวฉีดไปเลยครับ สามหมื่นปลายๆน่าจะจบครับ

3. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ....โดยมากแล้ว...เครื่องที่เคย...Over Heat...มา...จะมีรายการซ่อมดังนี้ครับ....

...1..ปาดฝาสูบ..(กรณีฝาโก่ง)
    ...2..ปาดเสื้อ...(ในกรณีรถผมเสื้อโก่ง)
    ...3..ถ้าถอดเสื้อสูบออกมาแล้ว...ก็คว้านใหม่..ใส่ลูก ZC...+..แหวนลูกสูบ...
    ...4..ชาร์ป....เปลี่ยนมันซ๊ะ...
    ...5..บดวาล์ว....
    ...6..ปะเก็นฝาสูบ..+..ปะเก็นอ่างน้ำมัน....
    ...7..O-ring..+..ยางตีนวาล์ว..+..ซีลยางฝาครอบวาล์ว...
    ...8..ค่าแรง...แบบเนียนๆ.....
    ...9..น้ำมันเครื่อง+กรอง

.....ทำแค่นี้ก็ใช้งานเครื่องได้อีกเป็นๆปีๆแล้วครับ...ถ้าเท้าไม่หนัก.....ราคาคร่าวๆ...ตก..เหมื่อนกว่าๆ....

...ปล.ถ้าท่อนล่างยังแน่น..ทำทั้งที....ก็ประกบฝา..D15B V-TEC..ที่เดียวไปเลยครับ....มันส์กระจาย....

4. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    เปลี่ยนหม้อน้ำด้วยคับ เหอะ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้