ถามเรื่องไฟหน้าปัด

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย birddy, 26 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birddy

birddy New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับทุกท่าน 3D ที่บ้านไฟหน้าปัดมืดมาก เลยแกะมาทำเอง อยากรบกวนสอบถามว่า ต้องเปลี่ยนหลอดไฟแบบไหนถึงจะสว่าง และตรงหัวหลอดไฟที่มียางสีฟ้าหุ้มอยู่เห็นช่างบอกว่าเป็นตัวป้องกันความร้อนไม่ให้พลาสติกในเรือนไมล์ละลายจริงป่าวครับราคาประมาณหลอดละ 100 บาททำไมแพงจัง และถ้าใส่หลอดอื่นที่ไม่มียางสีฟ้าหุ้มอยู่จะเป็นอะไรไหมครับ รบกวนทุกท่านที่มีประสบการณ์ช่วยตอบให้กระผมหน่อย ขอบคุณมากครับ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ลองไปดูตามเว็บนี้ครับ => http://board.eg3d-club.com/index.php แล้วเข้าไปหน้า DIY แล้วลอง Search ดูครับ

:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2008
  3. tuneman

tuneman New Member Member

11
    0
    0
    หลอดไฟเดิม ๆ ใสๆ ของผมไม่ใส่ปลอกสีฟ้า ๆ ก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่ว่าบอกว่า
    หลอดละ 100 นะแพงจังครับ ลองหาหลอด LED มาใสก็สวยนะครับ
    หาในบอร์ดซื้อขายมีหลายรายนะครับ

4. peun

peun New Member Member

19
    0
    0
    ไฟ LED

เปลี่ยนเป็นหลอดLEDดีกว่าครับวสยและสว่างครับเดี๋ยวจะลงรูปให้ดูนะครับเป็นแนวทางของผมแต่ก่อนมืดบอดเลยตอนนี้สว่างสดใสแล้วครับผมเปลี่ยนทั้งหน้าปัทแล้วก็กรอบแอร์ด้วย ว่างจะมาลงรูปแล้วกันนะครับ

5. Mr.Wit

Mr.Wit Member Member

30
    0
    6
    เหนด้วย กับหลอด LED ครับ สว่างพอเหมาะ ไม่ร้อน ไม่รบกวนสายตาเวลากลางคืนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้