รบกวนสอบถามราคา เปลี่ยนยางหุ้มเพลาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Rutt555, 26 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rutt555

Rutt555 New Member Member

52
    7
    0
    คือผมไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่ B-Quik มาและทางศูนย์ได้มีการตรวจเช็คฟรี25 รายการ รถผมพบยางหุ้มเพลาหน้าด้านซ้ายขาด จารบีกระเด็นเต็มแม็กซ์เลย:confused: ทางศูนย์เสนอราคาค่าซ่อมดังนี้
    1.ยางหุ้มเพลาข้างซ้าย ตัวละ 890 บาท
    2.จารบี ข้างละ 65 บาท
    3.น้ำมันเกียร์ 245 บาท (x4= 980 บาท)
    4.ค่าบริการ 400 บาท

จะรบกวนสอบถามครับว่า ราคาที่เขาเสนอมานั้นแพงไปหรือไม่ครับ และมีท่านใดเคยเปลี่ยนที่อู่ไหนราคาดีกว่านี้บ้างครับ :D:D
    ขอบคุณครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ของเพิ่งเปลี่ยนมา ที่ TYRE PLUS แถวบางแค

ยางหุ้มเพลานอก-ใน ด้านขวา อันละ 600 บาท มีจารบีแถมให้ในตัว
    ยางหุ้มแลค ด้านซ้าย อันละ 280 บาท
    ค่าแรง 400 บาท

3. P.Diddy

P.Diddy New Member Member

54
    1
    0
    น้ำมันเกียร์ไปเปลี่ยนที่ศูนย์สิครับ ผมเพิ่งเปลี่ยนมา 600 เอง ล้างรถให้ด้วย อิอิ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องดูด้วยครับว่ายางหุ้มเพลาเป็นของอะไรถ้าของแท้เบิกศูนย์ก็ดีครับ
    ยางหุ้มเพลามีหลายเกรดหลายราคาครับ
    แต่ราคาที่ทำมาก็ถือว่าไม่แพงครับ

5. ยางหุ้มเพลาคับ เปลี่ยนศูนย์เลยคับ ราคาไม่แพงกว่าข้างนอกเท่ารัยแพงกว่าไม่เกินอันละสองร้อยหรอกคับ

แต่ถ้าเปลี่ยนของไม่ดีถูก ใช้ได้ไม่นาน เสียเวลา เสียเงินนะคับพี่

6. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ย า ง หุ้ ม เ พ ล า อั น ล ะ 2 ร้ อ ย เ เ ก่ ๆ เ กื อ บ 3 ร้ อ ย เ อ ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้