ในที่สุดก็ได้รถแวนมาใช้

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ็นวีคันแรก, 1 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เพิ่งถอยเจ้าเอ็นวีแวน มาได้ไม่นาน ตอนนี้ก็ตะเวนซ่อมนู่นซ่อมนี่ ไปเรื่อยๆ วันนี้ก็ได้เอาไปเปลี่ยนซีลฝาครอบวาล์วและโอริงจานจ่าย ท่อทางเดินน้ำมัน และมอเตอร์ฉีดน้ำล้างกระจก ค่าใช้จ่ายรวมค่าแรง1600 ส่วนลุกยางเพลาขับพร้อมน้ำมันต่างๆ ก็เปลี่ยนหมดแล้ว เหลือระบบไฟในรถซึ่งหลอดไฟในเก๋งไม่ติดเปลี่ยนหลอดใหม่แล้วก้ไม่ติด ไฟพวกวิทยุก้ไม่ติด และสุดท้ายก็กะว่าจะเข้าอู่ทำสี เลยขอคำแนะนำจากสมาชิกหน่อย
    1. รถผมมีรอยสีปูดประมาณสามแห่งทางอู่ทำสีคิดเหมา 6000 ไม่ทราบว่าแพงไปรึป่าว แต่ละจุดสีปูดออกประมาณฝ่ามือมีที่กระโปงหน้า แก้มขวา และประตูหลังขวา
    2.เสียงประตูฝาท้ายดังมากเวลาขับบนถนนไม่เรียบ จะแก้ไขยังไงดี ฝาท้ายปิดสนิทนะ
    3.พวกระบบไฟในรถหลอดไฟไม่ติด ถ้าเดินสายไฟใหม่แพงรึป่าว
    ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ แล้วจะเข้ามารายงานต่อ

1. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ดูตรงฟิวใต้พวงมาลัยยังครับ
    ส่วนสีผมทำทั้งคัน 20000 นะ มีปะผุด้วย
    3 จุด ฝากระโปรงหน้า หลังคา ฝาท้าย

2. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ยินดีกะ NV VAN ครับ :D

3. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    ยินดีต้อนรับครับ สมาชิก แวน เพิ่มขึ้นแล้ว

ผมก็พึ่งได้แวนมาใช้ครับ ความรู้ไม่ค่อยมีเหมือนกัน เด๋วรอพี่ๆคนอื่นมาช่วยตอบละกันนะครับ

4. ยินดีต้อนรับ van ครับ
    ทำสีมา25000 ครับ
    อื่นๆสอบถามได้ครับ

5. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ยินดีต้อนรับสู้ครอบครัวอันอบอุ่นครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    คุณเอนวีคันแรก อยู่ไหนอ่ะคับ

7. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ดีๆๆๆ ครับ

8. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ยินดีต้อนรับ ครับ..ผม

9. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ยินดีต้อนรักบ้านใหม่แห่งนี้ มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับรถ มาปรึกษา ได้ในนี้ พวกเรายินดีให้คำแนะนำอย่างสุดความสามารถ ยกเว้นเรื่องเงินนะคราบบบ

10. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    1.ปะผุทำสีทั้ง3ชิ้นใช่เปล่าครับ ก็ไม่แพงนะครับ
    2.เซียนแวนคนไหนเคยรื้อดูบ้างครับ ชุดตัวล็อคมีโอกาสหลวมรึเปล่า(รถผมไม่มีประตูที่5ให้รื้อ)
    3.ลองเข้าไปให้ร้านตีราคาดูครับ

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ราคาตามเป้เลยครับ

12. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ราคาไม่เกิน 25000 แน่นอนครับ

13. mawin

mawin New Member Member

53
    6
    0
    ยินดีตอนรับด้วยคนครับ มีอะไรให้ช่วยก็บอก ยกเว้นเรื่องเงิน (ไม่มีเหมือนกัน)

14. 3 จุดที่บอกถ้าอยู่คนละชิ้นกัน ไม่แพงคับ เพราะทำสีราคาทั่วๆไปอยู่ชิ้นละ 2000-2500
    แต่ถ้า 3 จุดอยู่ในชิ้นเดียวกัน โคตรแพงคับ

15. max_ratchaburi

max_ratchaburi New Member Member

10
    3
    0
    ยินดีด้วยครับ

16. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    ทำสีที่ไหนกันบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อย จะเอาแวนไปทำบ้าง

17. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ฝาท้ายเสียงดัง เปิดฝาท้ายดู เช็คยางกันกระแทกมีอยู่มั้ย ?

ที่ตัวรถแถวๆไฟท้าย จะมียางกันกระแทกที่เป็นสามเหลี่ยมอยู่ 2 ข้าง
    และตำแหน่งเดียวกันที่ฝาท้าย ก็มีเช่นเดียวกัน พอปิดลงมาประกบกันพอดี :)

หากไม่มียาง หรือยางแข็งมันจะดังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้