สอบถามเกี่ยวกับ abs ใครใฃ้รถที่ไม่มีabsรายงายตัวทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย AnothaerEk9, 26 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AnothaerEk9

AnothaerEk9 Guest

0
    0
    0
    คืออยากจะถามว่าไม่มีabsมันเกิดอุบัติเหตง่ายมั้ย ตอยฝนตกเวลาเบรคมันลื่นมากมั้ย ใครรู้ตอบทีนะครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อยู่ที่คนเบรคด้วยครับถ้ากระทืบเบรคก็ไม่เหลือครับ

3. OneNess_02

OneNess_02 New Member Member

66
    13
    0
    รถผมก็ไม่มี ABS ครับ เคยเบรคกระทันหันครั้งนึง ล้อหยุดสนิทแต่รถยังไม่หยุด
    แต่ไม่เป็นปัญหาครับ ขอให้ใช้สติมาช่วยควบคุมเท้าของเรานะครับ
    ส่วนฝนตกแนะนำใช้ความเร็วต่ำครับ

4. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เหมือนกาน เบรคกานลล้อลาก เกรงกันตัวโก่งเลย

5. tudan

tudan New Member Member

27
    6
    0
    ถ้าฝนตกควรจะเหยียบเบรคย้ำ ๆ นะครับ ไม่ควรเหยียบค้าง:sad:

6. กะระยะเบรคให้แม่นยำก็ไม่จำเป็นต้องมี ABS อะไรหรอก เพราะเบรคทุกชนิดไม่ว่าจะเทพขนาดไหนก็ต้องการระยะเบรคด้วยกันทั้งนั้น เดิมๆ ดิสก์เบรคสี่ล้อของ EK เนี่ยพอเพียงแล้วสำหรับรถผม

7. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    สติมาก่อนเบรคครับ

8. AnothaerEk9

AnothaerEk9 Guest

0
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบให้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้