เรือนไมล์ b14 เครื่อง 1500 ใส่กับ 1600 ได้ไหม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย แมคกา, 30 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แมคกา

แมคกา New Member Member

19
    0
    0
    เรือนไมล์ b14 เครื่อง 1500 ใส่กับ 1600 ได้ไหม:)

แล้วแบบในรูปข้างล่าง นี้ใส่ได้กับ B14 กทุกรุ่นหรือเปล่า:)

T.S.Motor : เรือนไมล์ B14 [Powered by Weloveshopping.com]

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ถ้าเลขไมล์เป็นแบบดิจิตอลก็หาเป็นรุ่นดิจิตอล
    ถ้าเลขไมล์เป็นแบบอะนาล็อคก็หาเป็นรุ่นอะนาล็อค
    ก็ไม่ต้องดัดแปลง แต่ถ้าอยากใส่ก็แปลงได้หมดครับ ลองดูฮะ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อธิบายเพิ่มนิดนึงคับ
    คือ คุณต้องดูที่ไมล์เดิมก่อนว่า ตัวเลขนั้น เป็นอนาล็อคหรือดิจิตอล เพราะไมล์ในรูปนั้น เป็นดิจิตอล ถ้ารถคุณเป็นอนาล็อคก็ต้องมีการแปลงสายไฟกันนิดหน่อยครับ
    และมีอีกจุดคือ เลขบอกเกียร์ ถ้าเดิมมีอยู่ก็คงจะไม่มีปัญหา แต่ถ้าไม่มีก็ต้องแปลงสายไฟเพิ่มเช่นกันครับ

แต่ในเรื่องขนาดนั้น สวมกันโบ๊ะครับ

4. แมคกา

แมคกา New Member Member

19
    0
    0

ขอบคุณมากครับ ของผม เกียร์ออโต อนาลอคครับตอนนี้เข้มวัดรอบ กับเข็มวัดความร้อน ผมเสียแน่นอนแล้ว
    ไม่รู้ว่าเปลี่ยนของญี่ปุ่น หน้าไมล์ดำ แบบ ไม่มีนาฟิกา คุณภาพจะดีกว่าของไทยไหม ทุกเกจในหน้าปัด จะใช้ได้หมดใช่ไหมครับ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เหมือนกันหมดคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้