ถามเซียนDaihutsuกระบะ800cc

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย nainote, 31 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nainote

nainote New Member Member

1
    0
    0
    พอดีผมได้รถมาคันนึงเป็นกะบะ800ccแต่เกียตรงคอหมูมั้นร้าว
    จะทำไงดีคับ
    พอมีอะไหล่แบ่งปันบ้างไหม
    ถ้าไม่ได้จิงๆๆคงจะต้องแปลงรถ
    กะไว้ว่าจะเอาหัวมินอมาใส่ทำเป็ยกะบะไปเลย
    มีความเห็นว่าไงบ้างคับ
    ติได้นะคับ
    ขอบคุณเป็นอย่างสูง

2. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    งงตรง เอาหัวมินอมาใส่ทำเป็ยกะบะ

คือถ้าเป็นกระบะ 800 cc ที่เคยเห็นเป็นรถขับหลังโบราณนะครับ
    อะไหล่เครื่องกับเกียร์น่าจะหายากมากๆแล้วแหละ
    ถ้าจำเป็นจริงๆคงต้องหาเครื่องพร้อมเกียร์มาวางแหละครับ

3. Civet

Civet New Member Member

16
    0
    0
    อยากดูรูปครับ ว่ามันร้าวตรงไหน หัวหมู หรือเกียร์ แล้วรถตอนนี้มันเป็นกระบะอยู่ไม่ใช่เหรอครับ -*- อ่านแล้วผมยัง งงอยู่นิดๆ

4. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    งงครับ ตกลงกระบะนี่ใช่รถ Daihatsu ไหมครับ
    แล้วรุ่นไหนครับ คอหมูร้าวตรงไหน ทำไมต้องแปลงรถหละครับ
    เพราะเกียร์ธรรมดาทั้งลูก(มือ 2) ก็อยู่ที่ 2-3,000 เองครับ

5. beejang

beejang New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้มิร่ากระบะ แต่เวลาขับเร็วๆความร้อนขึ้นสูงมากไม่รู้จะทำยังไงแก้ก็ไม่หาย ช่วยด้วยครับ

6. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ลองถอดเช็ควาวล์น้ำดูครับ ว่าวาวล์ตายไหม
    ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หาย ก็เช็คหม้อน้ำตัน , รอบพัดลมไฟฟ้าครับ

7. luckmte

luckmte New Member Member

4
    0
    0
    ผมมีเกียร์อยู่ 1ลูกครับ สนใจโทร 083-2940036 ปุ้ยครับ

8. vw1971pinkpanter

vw1971pinkpanter New Member Member

4
    0
    0
    ผมก็มีปํญหาเหมือนกันครับ

ผมใช้ s80 กะบะ อยู่ครับ โชค์คู่หน้าเเข็งมาก เวลาวิ่งรถเปล่าไม่ได้บรรทุกอะไร ความนิ่มนวลไม่มีเลย
    กระเด้งมาก อยากหาวิธีแก้ครับ ถ้าเปลี่ยนโชค์หน้าใหม่ควรใช้ของรุ่นไหนดีครับ
    ตอนนี้ไม่ไหว อวัยวะภายใน กองไปรวมกันเปนที่เดียวหมดแล้วครับ

อีกอย่างรถตัวนี้ถ้าจะวางเครื่องสัก 1100 cc - 1300 cc ส่วนใหญ่เขาวางเครื่องอ่ะไรกันครับ ตอนนี้เครื่องรถผมแค่ 850 cc ไม่มีแอร์ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

9. Civet

16
    0
    0
    ถ้าโช๊คอัพเดิมๆที่ติดรถ มันไม่น่าแข็งขนาดนั้นนะครับ ยกเว้นไปตัดสปริง ออก หรือมันมีอะไรชำรุด ลองตรวจดูอีกที ถ้าชำรุดก้อเปลี่ยนใหม่ ที่ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง ก้อ 80 กะ82นี่หละครับใส่แทนกันได้ ตัวดิสเบรค จะยาวกว่าของรุ่นที่เป็นดั๊มเบรคประมาณ1นิ้ว ส่วนเครื่องนึกไม่ออกเลยครับ มีCB 1000 CC แต่ราคาแพง อะไหล่หายาก ไม่งั้นก้อต้องข้ามไป นิสสัน J13 โตโยต้า 3k อะไรแบบนั้น ส่วนตัวคิดว่าวาง EF ธรรมดา นี่หละครับ แอร์ก้อติดได้ อะไหล่ก้อเยอะ เดี๋ยวลองฟังท่านอื่นดุอีกทีครับ

10. vw1971pinkpanter

vw1971pinkpanter New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณครับ

คงต้องเปลี่ยนโชค์แล้วอ่ะครับ ไม่ทราบว่าโชค์หน้าตัวดิสของs80-82นี่ หาที่ไหนได้มั่งึครับ แนะทีครับ

11. Civet

16
    0
    0
    ดูตรงกระทู้ หัวข้อ อู่ซ่อม +สหกรณ์ ร้านอะไหล่ไดฮัทสุเลยครับ ว่าแต่อยู่แถวไหนอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้