ซื้อชาปข้อเหวี่ยง evo 3 ที่ไหนครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ake ultima, 27 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ake ultima

ake ultima New Member Member

31
    0
    0
    หาซื้อชาปข้อเหวี่ยง ของแท้ที่ไหนกันครับ หรือ ใช้ของอะไรแทนได้มั้งครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เบิกศูนย์ครับ 6-8 พันบาท
    ถ้าชาร์ฟซิ่งหน่อย ชารฟ์อก-ก้าน ชุดละ 17000-18000 ยี่ห้อ คาลิโก้ เบิกที่พี่แม็ค Mactec
    หรือ ถ้าจะเอาแพงอีกก็พวกชารฟ์ซิ่ง ชุดละ 3 หมื่นอัพ มีหลายยี่ห้อครับ

เลือกเบิกตามกำลังทรัพย์ ไม่แนะนำให้ใช้ชารฟ์มือสองครับ เพราะไม่สามารถนับอายุการใช้งานได้เลย

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เคยถามพี่ทึ่อู่ เรื่องชาร์ฟระหว่างของซิ่ง กับของเดิมๆ
    มันต่างกันยังไง ตอนแรกๆพี่ที่อู่ก็เข้าใจว่าของซิ่งต้องดี
    กว่าซึ่งด้วยคุณภาพของวัสดุก็น่าจะดีกว่าของธรรมดาอยู่
    แล้ว รวมถึงกระบวนการผลิตก็น่าจะดีกว่าของแสตนดาร์ด

แต่พอพี่ที่อู่ได้คุย กับฟิวมาร์คแล้วเขาบอกว่า ชาร์ฟเดิมๆ
    ก็เพียงพอแล้ว ถ้าจำไม่ผิดรถที่เข้าทำทั้งตัวไว้แข่งก็ใช้ชาร์ฟ
    เดิมๆ ก็ไม่เคยพังสักที (น้ำมันเครื่อง+ปั้มน้ำมันทำงานได้ดี
    ด้วยนะ) แต่งที่อีโวไม่ค่อยทน หรือควรอัพเกรด ก็คือ
    คอยล์จุดระเบิด ดีที่สุดคือ 1 คอยล์ต่อ1สูบ อ๋อ เรื่อง
    ไฮดรอริกวาล์วก็เช่นกันของเดิมๆเบิกใหม่ก็คุณภาพดีใช้
    ได้ไม่ต้องไปเปลี่ยนเป็นชิมวาล์วให้วุ่นวาย

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ระวังชาฟดีเกิน ชาฟไม่เป็นไร แต่ข้อสึกแทนนะครับ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมก็ใช้ ชาร์พ สแตนดาร์ด คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้