xxxx รบกวนเพื่อนๆ ชาว A/T มาให้ ความรู้หน่อยคับ xxxx

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย NinjaB11!, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แบบว่าเพื่อไปซื้อ Mio มือสองมาขับเล่นคันนึง ผมก็เอาเข้าศูยน์ ตามปกติ กะห้เชคพวกสายพาน เปลี่ยนเม็ด กรองอากาศ ล้างคาร์บู นั้มมันเครื่องเฟืองท้าย ทั่วไป...

แต่...ตอนที่ ช่างเค้า รื้ออะพวกชุดหลัง ที่ทันมีชาม กับพวกตัวผ้าคลัชอะ เค้าบอก ผ้ามันสึกเยอะ เป็นรอย ชาม เค้าบอกยังพอได้ แต่ให้ดีน่าเปลี่ยน พอเค้าแจ้งราคามา เค้าบอก หกพันก่าๆทั้งชุด เลยอยากจะถาม กูรู ทุกท่านว่า

มันต้องเปลี่ยนพร้อมกัน ทั้งชุดเลยเหรอคับ ปกติ

ราคามัน หกพันก่าๆจิงไหม เพราะเค้าบอกว่าถ้าชามกับผ้าอย่าละ สองพันก่าๆ

ผมเลยบอก ไว้ก่อนเพราะกะซื้อมาขับเล่น ถ้าอาการมันสีกไปมากๆ มันจะเป็นไงมั่งอะคับ

รึท่านๆมีคำแนะนำอะไรมั่งไหม...:confused::confused::confused:

2. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    รอ กูรู มาตอบอยู่นะคับ...

3. ^_^JZX70G~White

^_^JZX70G~White New Member Member

4
    0
    0
    อัพ

อยากรู้เหมือนกันครับ กูรู ช่วยไขทีครับ

:D:D:D:D:D

4. YOK@MAI

YOK@MAI New Member Member

145
    0
    0
    ผ้าคลัตอัดใหม่ได้ครับ

ร้านแต่งรถดีกว่าครับศูนย์แม่งชอบให้เบิกใหม่

ปล.ผมไม่ใช่กูรูนะได้นิดเดียวเอง อิอิ

5. babyiceza

babyiceza New Member Member

1
    0
    0
  6. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ไม่ใช่กูรู น่ะคับ แต่จะบอกว่า
    ของในศูนย์มันเป็ฯของใหม่ ใหม่และแท้ เหนียว ทนคับ
    มือสองก็ยังดีก่าเทียม ไม่อยากเปลืองมาก ก็ เลือกของมือสอง ดู สภาพดีๆ ก็พอคับ
    แต่ผมขี่ มีโอมา 4 ปีแล้ว ชุดหลังยังไม่เปลี่ยนเลยน่ะเนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้